ગુજરાતમાં નઈ મળે વરસાદથી રાહત આ જિલ્લામાં બે દિવસ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી સાથે ચેતવણી આપી હવામાન વિભાગે - khabarilallive    

ગુજરાતમાં નઈ મળે વરસાદથી રાહત આ જિલ્લામાં બે દિવસ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી સાથે ચેતવણી આપી હવામાન વિભાગે

ગુજરાતમાં વરસાદથી લોકોને કોઈ રાહત મળે તેમ જણાતું નથી. હવામાન વિભાગે ફરી એકવાર ગુજરાતમાં ભારે વરસાદનું ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. આગામી 24 કલાક દરમિયાન ખાસ કરીને ગુજરાત પ્રદેશના વિવિધ ભાગોમાં ગાજવીજ અને વીજળીના ચમકારા સાથે ભારે વરસાદ માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં ભારે પવન અને વાવાઝોડા સાથે ભારે વરસાદ માટે યલો એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

હવામાન વિભાગનું કહેવું છે કે 9 જુલાઈએ પણ હવામાન ખરાબ રહેશે. હવામાન વિભાગે 9 જુલાઈએ ગુજરાત પ્રદેશ અને સૌરાષ્ટ્ર કચ્છમાં ભારે વરસાદની યલો એલર્ટ જારી કરી છે.એક ચાટ દક્ષિણ ગુજરાતના દરિયાકાંઠેથી કેરળના કિનારે વિસ્તરે છે. તેની અસર હેઠળ, આગામી 24 કલાક દરમિયાન ગુજરાત પ્રદેશના દાહોદ, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, સુરત, ડાંગ, નવસારી, વલસાડ, તાપી, દમણ, દાદરા નગર હવેલી જિલ્લામાં વિવિધ સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

આ અંગે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. દક્ષિણ ગુજરાત પ્રદેશના બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, ગાંધીનગર, અરવલી, ખેડા, અમદાવાદ, આણંદ, પંચમહાલ, મહિસાગર, વડોદરા, ભરૂચ જિલ્લામાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. સૌરાષ્ટ્રના સુરેન્દ્રનગર, અમરેલી, ભાવનગર અને બોટાદ જિલ્લામાં ભારે વરસાદનું યલો એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

9 જુલાઈના રોજ ગુજરાત પ્રદેશના પંચમહાલ, દાહોદ, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, સુરત, ડાંગ, નવસારી, વલસાડ, તાપી અને દમણ, દાદરા નગર હવેલી જિલ્લામાં જુદા જુદા સ્થળોએ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. ગુજરાત પ્રદેશમાં બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણ, સાબરકાંઠા, ગાંધીનગર, અરવલ્લી, ખેડામાં જુદા જુદા સ્થળોએ હળવાથી મધ્યમ વરસાદ માટે યલો એલર્ટ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે.

આ સમયગાળા દરમિયાન ગાજવીજ સાથે 30 થી 40 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાય તેવી શક્યતા છે. અમદાવાદ, આણંદ, પંચમહાલ, દાહોદ, મહિસાગર, વડોદરા, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ભરૂચ, સુરત, ડાંગ, તાપી, નવસારી, વલસાડ અને દમણ, દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે.

સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છ, સુરેન્દ્રનગર, રાજકોટ, જામનગર, પોરબંદર, જૂનાગઢ, અમરેલી, ભાવનગર, મોરબી, દ્વારકા, ગીર સોમનાથ, બોટાદ, કચ્છ અને દીવના તમામ જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. જેના કારણે ટ્રાફિક જામ અને પાણી ભરાયા હતા. હવામાન વિભાગે મંગળવાર, 9 જુલાઈ માટે મુંબઈમાં ભારે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

IMD અનુસાર, આગામી 24 કલાક દરમિયાન મુંબઈમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. સેન્ટ્રલ રેલ્વેના જનરલ મેનેજર રામ કરણ યાદવે જણાવ્યું કે મુંબઈમાં આગામી રવિવાર રાતથી ભારે વરસાદ થઈ રહ્યો છે. માત્ર 6 કલાકમાં 30 મીમીથી વધુ વરસાદ પડી ગયો છે. સ્થિતિ એવી છે કે લોકલ ટ્રેન સેવા પણ ખોરવાઈ ગઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *