પેટની ચરબી ઘટાડી દેશે આ એક વસ્તુનો પાવડર બસ રોજે આ એક રીતે કરવું પડશે સેવન - khabarilallive    

પેટની ચરબી ઘટાડી દેશે આ એક વસ્તુનો પાવડર બસ રોજે આ એક રીતે કરવું પડશે સેવન

ઝડપથી વધતી સ્થૂળતા તમને ઘણી બીમારીઓનો શિકાર બનાવી શકે છે. ત્રિફળા તમને વજન ઘટાડવામાં મદદ કરી શકે છે. જાણો કેવી રીતે…

પેટની ચરબી ઓછી કરોઃ હેલ્થ એક્સપર્ટ્સનું કહેવું છે કે કલાકો સુધી ખુરશીમાં બેસીને કામ કરવું અને અસ્તવ્યસ્ત દિનચર્યા સ્વાસ્થ્ય પર ખરાબ અસર કરે છે. તેની સૌથી વધુ અસર આપણા પેટ અને કમર પર જોવા મળે છે. તમે આજુબાજુ એવા ઘણા લોકો જોયા હશે, જેમનું પેટ આકારહીન થઈ ગયું છે.

તેના પેટની ચરબી વધી ગઈ છે અને તેની કમર પર લટકી રહી છે. જરા વિચારો, જો તમને આ આટલું અજુગતું લાગતું હોય, તો તે અસ્વસ્થ શરીરવાળી વ્યક્તિ માટે કેટલું ખરાબ લાગ્યું હશે. પ્રખ્યાત આયુર્વેદિક ડોક્ટર અબરાર મુલતાનીએ વજન ઘટાડવાની રેસિપી આપી છે.

વાસ્તવમાં, આજના સમયમાં વજન ઘટાડવું કોઈ પડકારથી ઓછું નથી અને પેટની ચરબી ઘટાડવી તેનાથી પણ વધુ મુશ્કેલ છે. પેટની ચરબી ઘટાડવા માટે લોકો દવાઓનો પણ સહારો લે છે, તેથી શરીરને ઘણી આડઅસરોનો સામનો પણ કરવો પડી શકે છે.

આવી સ્થિતિમાં, આડઅસરોથી બચવા અને પેટની ચરબી ઘટાડવા માટે ઘરેલું ઉપચાર તરફ વળવું જરૂરી છે. આ સમાચારમાં અમે તમારા માટે વજન ઘટાડવાની આયુર્વેદિક રેસિપી લઈને આવ્યા છીએ.

ત્રિફળા પેટ અને કમરની ચરબી ઘટાડે છે
દેશના પ્રખ્યાત આયુર્વેદ ડૉક્ટર અબરાર મુલતાની કહે છે કે ત્રિફળા શરીરમાં રહેલા ઝેરી તત્વોને બહાર કાઢીને પાચનતંત્રને મજબૂત બનાવે છે. ત્રિફળા ચૂર્ણ પેટની ચરબી ઘટાડવામાં અસરકારક છે. તેનું નિયમિત સેવન કરવું જોઈએ. કબજિયાતની સમસ્યાથી રાહત મેળવવા માટે એક ચમચી ત્રિફળા પાવડરને ગરમ પાણીમાં ભેળવીને રોજ પીવો.

આ રીતે ત્રિફળાનો ઉપયોગ કરો
પેટની ચરબી ઘટાડવા માટે તમે સવારે ખાલી પેટ પાણી સાથે ત્રિફળાનું સેવન કરી શકો છો. તેના માટે ત્રિફળાને પાણીમાં પલાળી રાખો અને તેને આગ પર રાખી ઉકાળો, થોડીવાર પછી પાણીને ગાળીને હૂંફાળું પી લો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *