રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં સમજૂતી આ 4 રીત માંથી કોઈ એક રીતે થશે હવે યુદ્ધનો અંત આ સરકાર નમવા થઈ તૈયાર

રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધ શરૂ થયાને હવે એક મહિનો થઈ ગયો છે અને શાંતિની આશા દૂર દૂર સુધી દેખાતી નથી. રશિયન પ્રમુખ વ્લાદિમીર પુતિન સામે પશ્ચિમી પ્રતિબંધો અને રેટરિકની અસર સ્પષ્ટ દેખાઈ રહી છે, અને રશિયન સૈન્ય ઘણા શહેરોમાં નાગરિક ઇમારતોને નિશાન બનાવવાનું ચાલુ રાખે છે.

મોટો પ્રશ્ન એ છે કે જે યુદ્ધે એક મહિનાથી પણ ઓછા સમયમાં હજારો સામાન્ય લોકોના જીવ લીધા છે, 10 મિલિયનથી વધુ લોકોને તેમના ઘર છોડીને અન્ય દેશોમાં શરણાર્થી બનવા મજબૂર કર્યા છે, તે કેવી રીતે સમાપ્ત થશે?

વર્તમાન સંજોગોને જોતા આ 4 સંભવિત પરિણામોનો અંદાજ લગાવવામાં આવી રહ્યો છે.રુસો-યુક્રેન યુદ્ધની શરૂઆતના થોડા દિવસો પછી, બંને દેશોના વાટાઘાટકારોએ પહેલા બેલારુસ-યુક્રેન સરહદ પર, પછી તુર્કીમાં અને પછી યુક્રેનની રાજધાની કિવમાં વાતચીત કરી.

યુદ્ધમાં મૃત્યુ પામેલા રશિયન સૈનિકોની વધતી સંખ્યા અને પશ્ચિમી પ્રતિબંધોને કારણે રશિયન અર્થવ્યવસ્થા પર વધતા દબાણ વચ્ચે પુતિન શાંતિ કરારને તેમની છબી માટે શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ તરીકે જોતા હોવાનું માનવામાં આવે છે.

રશિયાના વિદેશ પ્રધાન સેર્ગેઈ લવરોવે 17 માર્ચે કહ્યું હતું કે બંને દેશો એક સોદા માટે સંમત થવાની નજીક છે. એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે યુક્રેન સ્વીડન અને ઓસ્ટ્રિયાની જેમ ‘તટસ્થ સ્થિતિ’ સ્વીકારશે.

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીએ પહેલેથી જ જાહેરમાં સ્વીકાર્યું છે કે તેમનો દેશ પશ્ચિમી નાટો લશ્કરી જોડાણમાં જોડાશે નહીં, જે તેની શરૂઆતથી જ ક્રેમલિનની મુખ્ય માંગ છે.

 

વર્તમાન પરિસ્થિતિમાં શાંતિ સમજૂતી પર સહમત થવાની આશા ઓછી હોવા છતાં, યુદ્ધની ભયાનકતાને ટાળવા માટે તે છેલ્લો ઉપાય પણ છે.

તે સ્પષ્ટ છે કે રશિયા પાસે યુક્રેન કરતાં વધુ સારા શસ્ત્રો, વાયુસેના અને જમીન પરના સૈનિકો છે. આ જ કારણ છે કે પશ્ચિમી સંરક્ષણ વિશ્લેષકો માને છે કે રશિયન દળો યુક્રેનને આગળ વધારવા અને જીતવામાં સક્ષમ છે. જો કે, બહાર આવી રહેલા અહેવાલો અનુસાર, યુક્રેન પર હુમલો કરનારી રશિયન સેનાની સામે ઇંધણ અને લોજિસ્ટિક્સની સપ્લાયમાં સમસ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *