આ મુસ્લિમ પરિવારએ દુનિયાના સોથી મોટું હિન્દુ મંદિરની સ્થાપના માટે આપી 2.5 કરોડની જમીન દાનમાં - khabarilallive    

આ મુસ્લિમ પરિવારએ દુનિયાના સોથી મોટું હિન્દુ મંદિરની સ્થાપના માટે આપી 2.5 કરોડની જમીન દાનમાં

દેશમાં સાંપ્રદાયિક સૌહાર્દનું ઉદાહરણ બેસાડતા બિહારના એક મુસ્લિમ પરિવારે પૂર્વ ચંપારણ જિલ્લાના કૈથવાલિયા વિસ્તારમાં વિશ્વનું સૌથી મોટું હિન્દુ મંદિર વિરાટ રામાયણ મંદિરનું નિર્માણ કર્યું છે.) 2.5 કરોડ રૂપિયાની જમીન દાનમાં આપી છે.

મુસ્લિમ પરિવારે મંદિર માટે જમીન દાનમાં આપી હતી.પટના સ્થિત મહાવીર મંદિર ટ્રસ્ટના વડા આચાર્ય કિશોર કુણાલે સોમવારે જણાવ્યું હતું કે આ જમીન ગુવાહાટીમાં રહેતા પૂર્વ ચંપારણના વેપારી ઈશ્તિયાક અહેમદ ખાને દાનમાં આપી હતી.

ભૂતપૂર્વ IPS અધિકારી કુણાલે જણાવ્યું હતું કે, “તેમણે તાજેતરમાં કેસરિયા સબ-ડિવિઝન, પૂર્વ ચંપારણની રજિસ્ટ્રાર ઑફિસમાં મંદિરના નિર્માણ માટે તેમના પરિવારની જમીનના દાનને લગતી તમામ ઔપચારિકતાઓ પૂર્ણ કરી હતી.”

બે સમુદાયો વચ્ચે સામાજિક સંવાદિતાનું ઉદાહરણ.આચાર્ય કિશોર કુણાલે કહ્યું કે ઈશ્તિયાક અહેમદ ખાન અને તેમના પરિવારનું આ દાન બે સમુદાયો વચ્ચે સામાજિક સમરસતા અને ભાઈચારાનું ઉત્તમ ઉદાહરણ છે. તેમણે કહ્યું કે મુસ્લિમોની મદદ વિના આ મહત્વાકાંક્ષી પ્રોજેક્ટને સાકાર કરવો મુશ્કેલ હોત.

મંદિરના નિર્માણ માટે 125 એકર જમીન મળી છે.તેમણે કહ્યું કે આ મંદિરના નિર્માણ માટે અત્યાર સુધીમાં મહાવીર મંદિર ટ્રસ્ટને 125 એકર જમીન મળી છે. ટ્રસ્ટને ટૂંક સમયમાં આ વિસ્તારમાં વધુ 25 એકર જમીન મળશે.

વિરાટ રામાયણ મંદિર કંબોડિયામાં 12મી સદીના વિશ્વ પ્રસિદ્ધ અંગકોર વાટ સંકુલ કરતાં પણ ઊંચું હોવાનું કહેવાય છે, જે 215 ફૂટ ઊંચું છે. પૂર્વ ચંપારણના સંકુલમાં ઊંચા શિખરો સાથે 18 મંદિરો હશે અને તેના શિવ મંદિરમાં વિશ્વનું સૌથી મોટું શિવલિંગ હશે.

બાંધકામનો કુલ ખર્ચ અંદાજે રૂ. 500 કરોડ જેટલો થવાનો અંદાજ છે. ટ્રસ્ટ ટૂંક સમયમાં નવી દિલ્હીમાં નવા સંસદભવનના નિર્માણમાં રોકાયેલા નિષ્ણાતોની સલાહ લેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *