સાઉથ ગુજરાતમાં સાઇક્લોનિક સર્ક્યુલેસન થયું ઍક્ટીવ ૩ જુલાઈ સુધી આ રાજ્યો અને જિલ્લામાં ભારે વરસાદની આગાહી - khabarilallive    

સાઉથ ગુજરાતમાં સાઇક્લોનિક સર્ક્યુલેસન થયું ઍક્ટીવ ૩ જુલાઈ સુધી આ રાજ્યો અને જિલ્લામાં ભારે વરસાદની આગાહી

દક્ષિણ ગુજરાત પર સક્રિય એક ચક્રવાતી પરિભ્રમણ શુક્રવારે રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં વ્યાપક વરસાદ લાવ્યો હતો, જેમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી ભીનું સ્પેલ ચાલુ રહેવાની ધારણા છે, પીટીઆઈએ ભારતીય હવામાન વિભાગને ટાંક્યું હતું.

IMDએ શનિવારે ભારે વરસાદની સંભાવના દર્શાવતા દક્ષિણ ગુજરાત માટે ‘યલો એલર્ટ’ જારી કર્યું હતું. “મધ્ય ગુજરાત અને તેની પડોશ પરનું ચક્રવાતનું પરિભ્રમણ હવે દક્ષિણ ગુજરાત પર આવેલું છે અને દક્ષિણ તરફ નમીને સરેરાશ દરિયાઈ સપાટીથી 4.5 કિમી સુધી વિસ્તરે છે. ઉપરોક્ત પ્રણાલીઓને લીધે, ગુજરાતમાં આગામી પાંચ દિવસ દરમિયાન સક્રિય વેટ સ્પેલ થવાની સંભાવના છે,” IMD એ એક પ્રકાશનમાં જણાવ્યું હતું.

શનિવારે, વલસાડ અને નવસારી જિલ્લાઓમાં, દમણ અને દાદરા નગર હવેલીના અડીને આવેલા કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે. ગાંધીનગર, ખેડા, અમદાવાદ, આણંદ, નવસારી અને વલસાડ જિલ્લાઓમાં તેમજ દમણ અને દાદરા નગર હવેલીમાં રવિવારના રોજ છૂટાછવાયા સ્થળોએ પણ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે, જેમાં 3 જુલાઇ સુધી ભીનાશનો વરસાદ ચાલુ રહેશે.

શનિવાર (29 જૂન)
ઉત્તરાખંડ, હરિયાણા, ઉત્તર પ્રદેશ, પૂર્વ રાજસ્થાન, બિહાર, ઓડિશા, આસામ, મેઘાલય, કોંકણ-ગોવામાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે. જમ્મુ-કાશ્મીર, હિમાચલ પ્રદેશ, પંજાબ, દિલ્હી, મધ્ય પ્રદેશ, છત્તીસગઢ, પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ, ઝારખંડ, અરુણાચલ પ્રદેશ, નાગાલેન્ડ, મણિપુર, મિઝોરમ, ત્રિપુરા, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર અને કોસ્ટલ કર્ણાટકમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

અરુણાચલ પ્રદેશ, આસામ, મેઘાલય, નાગાલેન્ડ, મણિપુર, મિઝોરમ, ત્રિપુરા, ઉપ-હિમાલય, પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ, ઓડિશા, ઉત્તરાખંડ, મધ્ય પ્રદેશ, ગુજરાત, કોંકણ-ગોવા, વિદર્ભ, છત્તીસગઢ, કોસ્ટલ કર્ણાટકમાં ગાજવીજ સાથે વ્યાપક વરસાદની શક્યતા છે. અને કેરળ-માહે.

રવિવાર (30 જૂન)
હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, પંજાબ, હરિયાણા-ચંદીગઢ-દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ, પૂર્વ રાજસ્થાન, પશ્ચિમ મધ્ય પ્રદેશ, ગંગા પશ્ચિમ બંગાળ, બિહાર, ઉત્તરપૂર્વ ભારત અને મહારાષ્ટ્રમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે. વ્યાપક વરસાદ પૂર્વ મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ અને કોસ્ટલ કર્ણાટકને અસર કરી શકે છે.

આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ, પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ, પંજાબ, હિમાચલ પ્રદેશ, જમ્મુ અને કાશ્મીર અને લદ્દાખ, પૂર્વ રાજસ્થાન, પશ્ચિમ મધ્ય પ્રદેશ, ગુજરાત, વિદર્ભ, કેરળ-માહે અને લક્ષદ્વીપમાં ગાજવીજ સાથે વાવાઝોડા સાથે એકદમ વ્યાપક વરસાદની શક્યતા છે.

મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, મરાઠવાડા, તટીય આંધ્રપ્રદેશ, યાનમ અને તેલંગાણામાં ગાજવીજ સાથે છૂટાછવાયા વરસાદની શક્યતા છે. પશ્ચિમ રાજસ્થાન, રાયલસીમા, તમિલનાડુ, પુડુચેરી, કરાઈકલ અને આંતરિક કર્ણાટકમાં ગાજવીજ સાથે છૂટોછવાયો વરસાદ થઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *