લો તોડમ ફોડ વરસશે વરસાદ નવી જોરદાર મોટી આગાહી ગુજરાતમાં આવનાર ત્રણ દિવસમાં બધે વરસાદનું થશે આગમન - khabarilallive    

લો તોડમ ફોડ વરસશે વરસાદ નવી જોરદાર મોટી આગાહી ગુજરાતમાં આવનાર ત્રણ દિવસમાં બધે વરસાદનું થશે આગમન

ગુજરાતમાં હવે ચોમાસું ધીમે-ધીમે આગળ વધી રહ્યું છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્ર બાદ હવે ચોમાસું મધ્ય અને ઉત્તર ગુજરાત તરફ આગળ વધી રહ્યું છે. ત્યારે હવે હવામાન વિભાગ દ્વારા આગામી ત્રણ કલાક દરમિયાન રાજ્યના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરાઈ છે.

હવામાન વિભાગ દ્વારા આગામી 3 કલાક દરમિયાન અમદાવાદ, મહિસાગર, આણંદ, સાબરકાંઠા, અરવલ્લી, દાહોદ, પંચમહાલ, ખેડા, બોટાદ, અમરેલી, ગીર સોમનાથ, મોરબી, ભાવનગર, વલસાડ, છોટા ઉદેપુર, વડોદરા, નર્મદા, સુરત, દમણ, નવસારી, ભરૂચ, ડાંગ, તાપી જિલ્લામાં અલગ-અલગ સ્થળોએ વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરાઈ છે.

આ સાથે જ હવામાન વિભાગે ગુજરાતમાં 24 જૂનથી વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ 21 થી 26 જૂન દરમિયાન અમદાવાદ, વડોદરા, સુરત, રાજકોટ, જામનગર અને અમરેલી સહિત અનેક જિલ્લાઓમાં વરસાદ અને ગાજવીજ રહેશે.

વડોદરા સહિત અનેક જગ્યાએ ગાજવીજ સાથે વરસાદ
21મી જૂને વડોદરા, સુરત, તાપી, નવસારી અને વલસાડમાં વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની શક્યતા છે. જ્યારે અમદાવાદ, આણંદ, ભાવનગર, અમરેલી, ગીર સોમનાથ, જૂનાગઢ અને પોરબંદરમાં હળવોથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે.

દેવભૂમિ દ્વારકા, જામનગર, મોરબી, સુરેન્દ્રનગર, પોરબંદર, રાજકોટ, જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ, અમરેલી, ભાવનગર, બોટાદ, વડોદરા, ભરૂચ, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, તાપી, સુરત, ડાંગ, નવસારી અને વલસાડમાં વરસાદની સંભાવના છે. જૂન 24. જ્યારે કચ્છ, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, ગાંધીનગર, અરવલી, અમદાવાદ, ખેડા, મહિસાગર, આણંદ, પંચમહાલ, દાહોદમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે.

IMDના વૈજ્ઞાનિક રામાશ્રય યાદવે જણાવ્યું કે, આજે વલસાડ, દમણ, દાદરા અને નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી છે. ગુજરાતના ઉત્તર અને દક્ષિણ બંને કિનારા પર માછીમારો માટે ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. તોફાની પવન ફૂંકાશે… દક્ષિણ ગુજરાતમાં કેટલાક સ્થળોએ હળવોથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે.

ઉત્તર ગુજરાતમાં વધુ વરસાદ થયો નથી. આપણે ચોમાસા માટે વધુ રાહ જોવી પડશે. મહારાષ્ટ્રમાં પણ વરસાદને લઈને આજે અપડેટ છે. IMDએ મહારાષ્ટ્રના થાણે, પાલઘર, રાયગઢ, ભંડારા, નાગપુર અને રત્નાગીરી જિલ્લામાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ માટે ‘ઓરેન્જ’ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *