અમર બની જશે આ માણસ કરી રહ્યો છે પોતાના ડીએનએ સાથે મોટા ચેડાં - khabarilallive    

અમર બની જશે આ માણસ કરી રહ્યો છે પોતાના ડીએનએ સાથે મોટા ચેડાં

કુદરતે બનાવેલી આ દુનિયાના કેટલાક નિયમો છે, જે અહીંના દરેક જીવને લાગુ પડે છે. પરંતુ આ દુનિયામાં કેટલાક લોકો એવા પણ છે જે આ નિયમને તોડીને ગમે તે કરવાનો પ્રયાસ કરે છે. જ્યારે આવા લોકોની વાર્તાઓ સામે આવે છે ત્યારે લોકો આશ્ચર્યચકિત થઈ જાય છે. આવા જ એક વ્યક્તિની કહાની આજકાલ લોકોમાં ચર્ચામાં છે.

જે પોતાના ડીએનએ બદલીને અમીર બનવા માંગે છે. હા, અમે એક અમેરિકન બિઝનેસ ટાયકૂનની વાત કરી રહ્યા છીએ જે હાલમાં સીક્રેચ આઇલેન્ડ પર પ્રકૃતિને પડકાર આપી રહ્યો છે. અહીં અમે કર્નલ કંપનીના સીઈઓ બ્રાયન જોન્સનની વાત કરી રહ્યા છીએ, જેઓ આ પહેલા પોતાની ઉંમર ઓછી કરવાને કારણે ચર્ચામાં આવ્યા હતા.

પોતાની નાની ઉંમર માટે તેણે અનેક પ્રયોગો કર્યા છે. પોતાને જુવાન દેખાડવા માટે, તેણીએ તેના પુત્રના પ્લાઝ્માનું તેના શરીરમાં ઇન્જેક્શન આપ્યું છે. આટલું જ નહીં, આજે ભલે તે તેની ઉંમર કરતાં નાની દેખાતી હોય, પરંતુ આ માટે તે ખાવા કરતાં દવાઓ વધારે લે છે. જો કે, હવે તેણે પોતાનો જુસ્સો પૂરો કરવા માટે ડીએનએ સાથે રમવાનું શરૂ કર્યું છે.

પ્રયોગો પાછળ આટલો બધો ખર્ચ થઈ રહ્યો છે?
મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, તેણે હવે દાવો કર્યો છે કે તે તેની ઉંમરને પાછું ફેરવીને પોતાને અમર બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે. તે સપ્ટેમ્બર 2023 માં હોન્ડુરાસના એક ટાપુ રોટન પર ગુપ્ત પ્રયોગ કરી રહ્યો છે. જે અંતર્ગત તેઓ તેમના ડીએનએને સંપૂર્ણપણે બદલી રહ્યા છે. જેથી તેમની ઉંમર વધવાની પ્રક્રિયા ધીમી પડી જાય છે. આ પ્રયોગ માટે તે 20 હજાર ડોલર (16 લાખ રૂપિયા) ખર્ચી રહ્યો છે.

તેણે યુટ્યુબ પર એક વીડિયો શેર કરીને આ માહિતી આપી હતી. આ વિડિયોમાં તેણે કહ્યું કે તે એક અત્યંત દુર્લભ તબીબી પ્રક્રિયા (જીન થેરાપી) માટે દૂરના ટાપુ પર જઈ રહ્યો છે, જે સફળ થશે તો મનુષ્યનું ભવિષ્ય સંપૂર્ણપણે બદલી નાખશે. આ સિવાય તેણે વીડિયોમાં કહ્યું કે, એક માણસ 120 વર્ષ સુધી આરામથી જીવી શકે છે. આ થેરાપી વિશે તેણે કહ્યું કે મારા પિતાએ 71 વર્ષની ઉંમરે આ થેરાપી કરાવી હતી. જેના કારણે તેની વૃદ્ધત્વની ઝડપ 0.64 થઈ ગઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *