હવામાન વિભાગની ભારે આગાહી આ 5 રાજ્યોમાં આગામી 5 દિવસ ધોધમાર વરસાદ સાથે આવશે આંધી તોફાન - khabarilallive    

હવામાન વિભાગની ભારે આગાહી આ 5 રાજ્યોમાં આગામી 5 દિવસ ધોધમાર વરસાદ સાથે આવશે આંધી તોફાન

દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ, મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ, રાજસ્થાન, બિહાર અને ઝારખંડમાં તાપમાન ઉત્તરોત્તર વધી રહ્યું છે, જેના કારણે લોકો આકરી ગરમીનો સામનો કરી રહ્યા છે. ગરમ પવનો અને ડિહાઇડ્રેશનના કારણે લોકોની સ્થિતિ દયનીય બની ગઈ છે. આ ઉપરાંત, ગુજરાતમાં ચોમાસાનું આગમન વિલંબ થયું છે કારણ કે અરબી સમુદ્ર અને બંગાળની ખાડીમાંથી આવતી ચોમાસું નબળું પડી ગયું છે.

15 જૂન સુધી પણ ચોમાસું મધ્યપ્રદેશ પહોંચી શક્યું ન હતું, જ્યાં સામાન્ય રીતે તે આ તારીખે પહોંચી જાય છે. હવે ચોમાસાના આગમનમાં વધુ વિલંબ થવાની શક્યતા છે, જેનાથી ગરમી ની સ્થિતિ વધુ તીવ્ર બની શકે છે.દરમિયાન, સોમવારે હવામાન વિભાગે 22 રાજ્યોમાં વરસાદનું એલર્ટ જાહેર કર્યું હતું.

તેમાંથી આસામ, મેઘાલય, અરુણાચલ પ્રદેશ, પશ્ચિમ બંગાળ અને સિક્કિમમાં ભારે વરસાદનું રેડ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું હતું. બિહાર, ઝારખંડ, ઓડિશા, ગુજરાત, ગોવા, મહારાષ્ટ્ર, કર્ણાટક, કેરળ, આંધ્રપ્રદેશ, તેલંગાણા, તમિલનાડુ, મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ, નાગાલેન્ડ, મણિપુર, મિઝોરમ અને ત્રિપુરામાં વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ, સોમવારે ઉત્તર-પૂર્વ ભારતના રાજ્યો આસામ અને મેઘાલયમાં ભારે વરસાદ થયો હતો, જેમાં 204 મીમીથી વધુ વરસાદ નોંધાયો હતો. આ ભારે વરસાદને કારણે આસામમાં ઘણી જગ્યાએ રસ્તાઓ ધોવાઈ ગયા હતા અને ઘણા વિસ્તારોમાં પૂર જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *