અમદાવાદ સહિત આ જિલ્લાઓમાં વરસ્યા મેઘરાજા ગુજરાતમાં વરસાદની એન્ટ્રી થતાં જ વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી - khabarilallive    

અમદાવાદ સહિત આ જિલ્લાઓમાં વરસ્યા મેઘરાજા ગુજરાતમાં વરસાદની એન્ટ્રી થતાં જ વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી

ગુજરાતના લોકો માટે રાહતના સમાચાર છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી 48 કલાકમાં ચોમાસું ગુજરાતના દક્ષિણ કિનારે પહોંચી શકે છે. સામાન્ય રીતે ગુજરાતમાં 20 જૂનથી ચોમાસું શરૂ થાય છે, પરંતુ આ વખતે ચોમાસું સમય પહેલાં પહોંચે તેવી શક્યતા છે.

ગુજરાતમાં રવિવારે સાંજે હવામાનમાં અચાનક પલટો આવ્યો હતો અને અનેક વિસ્તારોમાં ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડ્યો હતો, જેના કારણે લોકોને ગરમીથી આંશિક રાહત મળી હતી. હાલમાં દક્ષિણ-પશ્ચિમ ચોમાસું મુંબઈ પહોંચી ગયું છે, તેથી ચોમાસું ગુજરાતથી થોડું દૂર છે. ગુજરાતમાં હાલ પ્રિ-મોન્સુન એક્ટિવિટી ચાલી રહી છે, જેના કારણે અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ગુજરાતમાં આગામી ત્રણ દિવસ સુધી વરસાદ ચાલુ રહી શકે છે.

આગામી 48 કલાકમાં ગુજરાતમાં ચોમાસું ધસી જશે
હવામાન વિભાગનો અંદાજ છે કે આગામી 48 કલાકમાં દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું દક્ષિણ ગુજરાતમાં પહોંચી જશે. આજે એટલે કે 10 જૂનથી 13 જૂન સુધી સૌરાષ્ટ્ર, મધ્ય અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદ પડશે. વાવાઝોડાની ગતિવિધિને કારણે હવામાન વિભાગે પવનની ઝડપ 30 થી 40 કિમી પ્રતિ કલાકનો અંદાજ લગાવ્યો છે.

હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે કે આજે અનેક વિસ્તારોમાં વીજળીના કડાકા અને ભારે પવન સાથે વરસાદ પડી શકે છે. આજથી આગામી બે દિવસ ઉત્તર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં હળવા વરસાદની શક્યતા છે. દક્ષિણ ગુજરાતના તમામ જિલ્લાઓમાં વીજળીના કડાકા સાથે વરસાદની સંભાવના છે.

આ ઉપરાંત ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક જિલ્લાઓમાં વરસાદ પડી શકે છે. જ્યારે ઉત્તર ગુજરાત પ્રદેશ, સૌરાષ્ટ્ર વિસ્તારના અમદાવાદ, બોટાદ, વડોદરા, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ભરૂચ, સુરત, ડાંગ, તાપી, નવસારી, દમણમાં વલસાડ, દાદરા નગર હવેલી, ખેડા, આણંદ, પંચમહાલ, દાહોદ અને મહીસાગર. એટલે કે અમરેલી, ભાવનગર, ગીર સોમનાથ અને દીવમાં ગાજવીજ સાથે છુટોછવાયો વરસાદ પડવાની સંભાવના છે.

11મી જૂને વડોદરા, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ભરૂચ, સુરત, ડાંગ, તાપી, નવસારી, વલસાડ અને દમણ, દાદરા નગર હવેલી, ઉત્તર ગુજરાત પ્રદેશ એટલે કે પંચમહાલ અને દાહોદ અને સૌરાષ્ટ્ર વિસ્તારમાં એટલે કે અમરેલી, ભાવનગર, ગીરમાં વરસાદ પડી શકે છે. સોમનાથ અને દિવ.

સામાન્ય વરસાદની સાથે, છૂટાછવાયા સ્થળોએ ગાજવીજ અને વીજળીના ચમકારાની શક્યતા છે. જો કે, ઘણા જિલ્લાઓમાં વરસાદ હોવા છતાં, મહત્તમ તાપમાન 40 થી 43 ડિગ્રી સેલ્સિયસ વચ્ચે રહેવાની ધારણા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *