પુતિનની છેલ્લી ચેતવણી કહ્યું રશિયાના અસિત્વ પર ખતરો આવશે તો હવે કરી દઈશ આ કામ - khabarilallive
     

પુતિનની છેલ્લી ચેતવણી કહ્યું રશિયાના અસિત્વ પર ખતરો આવશે તો હવે કરી દઈશ આ કામ

યુક્રેન યુદ્ધ શરૂ થયું, હવે એક મહિનો પૂરો થવામાં છે અને ધીમે ધીમે યુક્રેન યુદ્ધની વિનાશક આશંકા વિશ્વની સામે દેખાવા લાગી છે અને હવે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનના પ્રવક્તાએ સ્પષ્ટ કહી દીધું છે કે, જો રશિયાના અસ્તિત્વ પર ખતરો આવે તો. , રશિયા અણુ બોમ્બનો ઉપયોગ કરશે.

રશિયાનું આ નિવેદન ખૂબ જ ખતરનાક છે, કારણ કે અમેરિકા અને પશ્ચિમી દેશોએ રશિયા પર એવા કડક પ્રતિબંધો લગાવ્યા છે કે આગામી કેટલાક વર્ષોમાં રશિયાની આર્થિક સ્થિતિ ખૂબ જ ખરાબ થઈ જશે.

રશિયાની ભયંકર ચેત વણી વ્લાદિમીર પુતિનના પ્રવક્તા દિમિત્રી પેસ્કોવે સમગ્ર વિશ્વને ચેતવણી આપી છે કે રશિયા ત્યારે જ પરમાણુ હથિયારોનો ઉપયોગ કરશે જ્યારે તેના અસ્તિત્વને ખતરો હશે. યુક્રેન સંઘર્ષ સંપૂર્ણ પાયે પરમાણુ યુદ્ધમાં ફેરવાઈ શકે છે તેવી પશ્ચિમી ચિંતાઓ વચ્ચે રશિયાએ યુક્રેનમાં તેના સૈનિકો મોકલ્યાના લગભગ ચાર અઠવાડિયા પછી આ ટિપ્પણીઓ આવી છે. રશિયન રાષ્ટ્રપતિના પ્રવક્તાએ કહ્યું કે, ‘અમારી પાસે ઘરેલુ સુરક્ષાનો ખ્યાલ છે, જે સાર્વજનિક છે.

પુતિનના પ્રવક્તા પેસ્કોવએ કહ્યું કે, ‘અમારી પાસે જે ઘરેલું સુરક્ષા માટે મેન્યુઅલ છે, તેમાં તમે પરમાણુ હથિયારોના ઉપયોગના તમામ કારણો વિશે વાંચી શકો છો અને તેમાં લખ્યું છે કે જો આપણા દેશના અસ્તિત્વને ખતરો છે, તો અણુ બોમ્બ બની શકે છે. ઘરેલું સુરક્ષા માટે વપરાય છે.’ પ્રવક્તા પેસ્કોવએ કહ્યું કે “આના સિવાય અણુ બોમ્બનો ઉપયોગ કરવાનું બીજું કોઈ કારણ નથી”

પ્રવક્તાની ટિપ્પણીથી હલચલ મચી ગઈ
રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનના પ્રવક્તા પેસ્કોવએ અમેરિકન ન્યૂઝ ચેનલ સીએનએનના એન્કર ક્રિશ્ચિયન અમાનપોર સાથે વાત કરતી વખતે પરમાણુ બોમ્બના ઉપયોગ અંગે આ સનસનાટીભર્યું નિવેદન આપ્યું હતું, જેમાં તેમને પૂછવામાં આવ્યું હતું કે, ‘તમે કેટલા ચોક્કસ છો કે પુતિન અણુ બોમ્બના ઉપયોગના છે.

પરમાણુ વિકલ્પ. તેનો ઉપયોગ નહીં કરે. રશિયાના પ્રમુખ વ્લાદિમીર પુતિનના લાંબા સમયથી સાથી રહેલા પેસ્કોવએ રશિયા ક્યારે તેના અસ્તિત્વને ખતરો ગણશે તે અંગે વિસ્તૃત માહિતી આપી ન હતી.

પરંતુ, રશિયા પર જે પ્રતિબંધો લાદવામાં આવ્યા છે તે વધુ ખતરનાક છે અને માનવામાં આવે છે કે આ પ્રતિબંધોને કારણે રશિયામાં ભૂખમરાની સ્થિતિ વધુ ગંભીર બની શકે છે, જ્યારે રશિયા હજુ પણ પોતાની વાત પર વળગી રહ્યું છે કે ‘તે નાટોને મંજૂરી નહીં આપે. રશિયાની આસપાસ રહો અને યુક્રેનને નાટોમાં જોડાવા દેશે નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *