અમદાવાદમાં આવ્યા છાંટા શું આજે પડશે ધોધમાર વરસાદ જાણો હવામાન વિભાગની આગાહી શું છે ગુજરાતમાં વરસાદનો હાલ - khabarilallive    

અમદાવાદમાં આવ્યા છાંટા શું આજે પડશે ધોધમાર વરસાદ જાણો હવામાન વિભાગની આગાહી શું છે ગુજરાતમાં વરસાદનો હાલ

હવામાન વિભાગે પ્રિ-મોન્સુન એક્ટિવિટીને કારણે આગામી પાંચ દિવસમાં રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરી છે. આમ છતાં મધ્ય ગુજરાતના ભાગોમાં તાપમાન યથાવત રહ્યું છે. આજે અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં વાદળછાયા વાતાવરણને કારણે તાપમાનમાં થોડો ઘટાડો થઈ શકે છે, પરંતુ રહેવાસીઓએ તીવ્ર ઠંડીનો સામનો કરવો પડશે.

આજે દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના વિવિધ જિલ્લાઓમાં વરસાદની આગાહી છે. સૌરાષ્ટ્રમાં છૂટાછવાયા હળવા વરસાદની શક્યતા છે, જ્યારે દક્ષિણ ગુજરાતના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં ગાજવીજ સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે, દક્ષિણ ભારતમાં પ્રવેશ્યા બાદ ચોમાસું ધીમી ગતિએ આગળ વધી રહ્યું છે ત્યારે તે ગોવા અને મહારાષ્ટ્રના ભાગોમાં પહોંચી ચૂક્યું છે. મુંબઈમાં આજે છૂટાછવાયા હળવા વરસાદની શક્યતા છે. સૌરાષ્ટ્રમાં સાયક્લોનિક સરક્યુલેશનના કારણે દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના જિલ્લાઓમાં વરસાદની સંભાવના હવામાન વિભાગે દર્શાવી છપડશે

આ વરસાદ પ્રિ-મોન્સૂન એક્ટિવિટી હેઠળ પડવાની ધારણા છે કારણ કે ચોમાસું હજુ ગુજરાતમાં પ્રવેશ્યું નથી. વિવિધ ભાગોમાં વરસાદની સંભાવના વચ્ચે તાપમાનમાં ઠંડક આવી શકે છે. જો કે અમદાવાદના લોકોને હજુ પણ 40 ડિગ્રીની આસપાસ તાપમાન સહન કરવું પડશે.

અમદાવાદમાં છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન મહત્તમ તાપમાન 42.4 ડિગ્રી અને લઘુત્તમ તાપમાન 31 ડિગ્રી નોંધાયું હતું. રાત્રિના સમયે પણ શહેરીજનો ગરમી અને ઠંડીનો અનુભવ કરી રહ્યા છે, પરંતુ પવનની ઝડપ વધુ હોવાથી ગરમીમાંથી થોડી રાહત મળી રહી છે. ગુજરાતના વિવિધ ભાગોમાં આજે ગાજવીજ સાથે વરસાદની શક્યતા છે, ત્યારે તે વિસ્તારોમાં પવનની ગતિ પણ 30 થી 40 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે રહેશે. જો કે અમદાવાદમાં હવામાન વિભાગે વરસાદની શક્યતા દર્શાવી નથી.

વહેલી સવારે શહેરનું લઘુત્તમ તાપમાન 31 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયા બાદ સવારે 9:00 વાગ્યાથી શહેરનું મહત્તમ તાપમાન 32 ડિગ્રીએ પહોંચ્યું હતું અને બપોરના 12:00 વાગ્યા સુધીમાં 35 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી પહોંચવાની સંભાવના છે. બપોરના 3:00 વાગ્યા સુધીમાં મહત્તમ તાપમાન 39 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી પહોંચવા દર કલાકે થોડો વધારો થશે.

ત્યારબાદ સાંજે 5:00 વાગ્યા દરમિયાન વાદળછાયા વાતાવરણ સાથે શહેરમાં મહત્તમ તાપમાન 37 થી 38 ડિગ્રી સેલ્સિયસની આસપાસ રહેશે. સાંજે 7:00 વાગ્યે સૂર્યાસ્ત પછી, અમદાવાદનું આકાશ વાદળછાયું બની જશે અને મહત્તમ તાપમાન 30 °C, 9:00 PM પર 32 °C અને 11:00 PM થી લગભગ 31 °C સુધી પહોંચી શકે છે. આજે અમદાવાદ શહેરમાં પવનની મુખ્ય દિશા 1 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે રહેશે અને દક્ષિણ-પશ્ચિમ દિશામાંથી ફૂંકાશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *