ગુજરાતના વાતાવરણમાં આવ્યો પલ્ટો અનેક જગ્યાએ વાદળછાયું વાતાવરણ અને આ જિલ્લામાં થયો વરસાદ - khabarilallive    

ગુજરાતના વાતાવરણમાં આવ્યો પલ્ટો અનેક જગ્યાએ વાદળછાયું વાતાવરણ અને આ જિલ્લામાં થયો વરસાદ

કર્ણાટક, દક્ષિણ મહારાષ્ટ્ર, તેલંગાણા, તટીય આંધ્રપ્રદેશ, દક્ષિણ છત્તીસગઢના ભાગોમાં પહોંચ્યા બાદ દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું હવે ગુજરાત તરફ આગળ વધી રહ્યું છે. હવામાન વિભાગ (IMD) એ રાજ્યના ઘણા જિલ્લાઓ માટે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે, ગુજરાતમાં ચોમાસાની એન્ટ્રી થાય તે પહેલા જ વરસાદની સંભાવના છે, જે ગરમીથી રાહત આપશે.

હવામાન વિભાગના વૈજ્ઞાનિક રામાશ્રય યાદવે જણાવ્યું હતું કે ગુજરાતમાં 15 જૂનથી સત્તાવાર રીતે વરસાદ શરૂ થશે. આગામી 7 દિવસ સુધી ગુજરાતના વિવિધ ભાગોમાં વરસાદ પ્રી-મોન્સૂન એક્ટિવિટી હેઠળ રહેશે.

હવામાનની આગાહી કરતી એજન્સી સ્કાયમેટના જણાવ્યા અનુસાર, દક્ષિણ-પશ્ચિમ રાજસ્થાન પર સાયક્લોનિક સર્ક્યુલેશન છે, જ્યારે સાયક્લોનિક સર્ક્યુલેશન દક્ષિણ ગુજરાત પર છે. હવામાન વિભાગે ગુજરાતના અનેક જિલ્લાઓમાં આગામી 7 દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 8મી જૂને અમરેલી, જૂનાગઢ, ગીર-સોમનાથ, નર્મદા, તાપી, ડાંગ, દાહોદ, નવસારી, વલસાડમાં વરસાદ પડી શકે છે. જ્યારે 9મી જૂને ભાવનગર, અમરેલી, જૂનાગઢ, ગીર-સોમનાથ, નવસારી, વલસાડ, તાપી, ડાંગ, દાહોદ, છોટાઉદેપુર, નર્મદા, વડોદરા, ભરૂચ, સુરત, પંચમહાલમાં વરસાદની ચેતવણી આપવામાં આવી છે.

IMDની આગાહી મુજબ 10 જૂને નવસારી, વલસાડ, તાપી, ડાંગ, દાહોદ, છોટાઉદેપુર, નર્મદા, વડોદરા, ભરૂચ, સુરત, પંચમહાલ, રાજકોટ, બોટાદ, ભાવનગર, અમરેલી, જૂનાગઢ, ગીર-સોમનાથમાં વરસાદ પડી શકે છે. આ સાથે જ 11મી જૂને અરવલ્લી, મહિસાગર, ભાવનગર, અમરેલી, જૂનાગઢ, ગીર-સોમનાથ, નવસારી, વલસાડ, તાપી, ડાંગ, દાહોદ, છોટાઉદેપુર, નર્મદા, વડોદરા, ભરૂચ, સુરતમાં વરસાદની ચેતવણી આપવામાં આવી છે. પંચમહાલ.

હવામાન વિભાગે 12મી જૂને રાજકોટ, બોટાદ, ભાવનગર, અમરેલી, જૂનાગઢ, ગીર-સોમનાથ, નવસારી, વલસાડ, તાપી, ડાંગ, દાહોદ, છોટાઉદેપુર, નર્મદા, વડોદરા, ભરૂચ, સુરત, પંચમહાલમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગના વૈજ્ઞાનિક રામાશ્રય યાદવે જણાવ્યું હતું કે ગુજરાતમાં 15 જૂનથી સત્તાવાર રીતે વરસાદ શરૂ થશે. આગામી 7 દિવસ સુધી ગુજરાતના વિવિધ ભાગોમાં વરસાદ પ્રી-મોન્સૂન એક્ટિવિટી હેઠળ રહેશે.

હવામાનની આગાહી કરતી એજન્સી સ્કાયમેટ અનુસાર, આગામી 24 કલાક દરમિયાન કર્ણાટક, કેરળના કેટલાક ભાગો, લક્ષદ્વીપ, કોંકણ અને ગોવા, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, મરાઠવાડા સિક્કિમ, પૂર્વોત્તર ભારત, દક્ષિણ ગુજરાત, જમ્મુ અને કાશ્મીર, આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓમાં હળવોથી મધ્યમ વરસાદ પડશે. કેટલાક સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *