ગુજરાત માં આંધી તોફાન સાથે શરૂ થશે વરસાદ હવામાન નિષ્ણાત ના જણાવ્યા મુજબ આ તારીખે થશે પહેલો વરસાદ - khabarilallive    

ગુજરાત માં આંધી તોફાન સાથે શરૂ થશે વરસાદ હવામાન નિષ્ણાત ના જણાવ્યા મુજબ આ તારીખે થશે પહેલો વરસાદ

હવામાન નિષ્ણાત અંબાલાલ પટેલે ગુજરાતમાં વરસાદને લઈને મોટી આગાહી કરી છે. અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા પ્રમાણે ગુજરાતમાં 10મી જૂનની આસપાસ ચોમાસું શરૂ થશે. સાથે જ તેમણે મુંબઈ અને મહારાષ્ટ્રમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. અંબાલાલના જણાવ્યા પ્રમાણે દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે તેમજ કચ્છમાં આંધી આવી શકે છે.

અંબાલાલ પટેલે કહ્યું કે, ગુજરાતમાં 10મી જૂનની આસપાસ ચોમાસું શરૂ થશે. અંબાલાલના જણાવ્યા પ્રમાણે દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે તેમજ કચ્છમાં આંધી આવી શકે છે. અમદાવાદ હવામાન વિભાગ દ્વારા આગામી સપ્તાહને લઈને મહત્ત્વની આગાહી કરવામાં આવી છે. ખાસ કરીને આગામી સાત દિવસના ગુજરાતના હવામાન અંગેની આગાહીમાં જણાવવામાં આવ્યુ છે.

આ તરફ સૌરાષ્ટ્રની વાત કરવામાં આવે તો અંબાલાલ પટેલની આગાહી મુજબ દરિયા કિનારાના ભાગોમાં વરસાદ થવાની શક્યતા છે. અરબ સાગરમાં 10 થી 12 જૂન દરમિયાન લો પ્રેશર બનશે અને 12 જૂન સુધી દક્ષિણ- મધ્ય ગુજરાતના વિવિધ ભાગોમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.હવામાન વિભાગે ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી કરી છે.

રાજ્યના અનેક વિસ્તારોમાં સામાન્યથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. રાજ્યમાં પ્રિમોન્સૂન એક્ટિવિટીના કારણે કેટલીક જગ્યાએ વરસાદની આગાહી છે. કેટલાક વિસ્તારોમાં પવન સાથે વરસાદ પડી શકે. આજે 6 જૂને દાહોદ, છોટા ઉદેપુર, તાપી, ડાંગ, વલસાડ, નવસારીમાં આગાહી છે. 7 જૂને દાહોદ, છોટા ઉદેપુર, વલસાડ, તાપી, નર્મદામાં આગાહી છે.

8 જૂને ગીર સોમનાથ, અમરેલી, ભાવનગર, આણંદ, પંચમહાલમાં આગાહી છે. તો દાહોદ,નર્મદા, તાપી, ડાંગ, નવસારી, વલસાડમાં પણ આગાહી છે. 9 જૂન 11 જૂને રાજ્યના વિવિધ જિલ્લાઓમાં વરસાદની આગાહી છે.

IMDએ જણાવ્યું કે દાહોદ, છોટાઉદેપુર, ડાંગ, તાપી, નવસારી, વલસાડ, દમણ સહિતના કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશો અને દાદરા અને નગર હવેલી સહિતના વિવિધ વિસ્તારોમાંગુરુવારે અને શુક્રવારે વહેલી સવારે હળવો વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડશે. 8 જૂન સુધી આ શરતો દક્ષિણ સૌરાષ્ટ્ર સુધી વિસ્તરવાની ધારણા છે, જે અમરેલી, ભાવનગર, ગીર સોમનાથ અને દીવ જેવા વિસ્તારો અસરગ્રસ્ત વાવાઝોડાને કારણે ઊંચા તાપમાનમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થશે

અમદાવાદમાં મહત્તમ તાપમાન 41.7 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું, જે મોસમી ધોરણ કરતાં 0.8 વધુ હતું. ડિગ્રી વધારે છે, જ્યારે લઘુત્તમ તાપમાન 29 ડિગ્રીની આસપાસ હતું, જે સામાન્ય કરતાં 0.9 ડિગ્રી વધારે છે. એવી અપેક્ષા છે કે આવનારા વાવાઝોડા આ ઊંચા તાપમાનમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો કરશે. અધિકારીઓએ સ્થાનિક લોકોને હવામાન સાથે અદ્યતન રહેવા અને આગામી વાવાઝોડા માટે જરૂરી તૈયારીઓ કરવાની સલાહ આપી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *