ગુજરાતમાં પ્રિ મોન્સૂન વરસાદ થશે શરૂ માત્ર બે જ દિવસ માં હાહાકાર મચાવશે વરસાદ - khabarilallive    

ગુજરાતમાં પ્રિ મોન્સૂન વરસાદ થશે શરૂ માત્ર બે જ દિવસ માં હાહાકાર મચાવશે વરસાદ

આજે દાહોદ ,છોટા ઉદેપુર, તાપી, ડાંગ, વલસાડ, નવસાર વરસાદની નીતિવંત છે.તેમજ 8 જૂને ગીર સોમનાથ, અમરેલી, આંદ, પંચમહાલવર દાહોદ,ડોદરા, નર્તક તરીકે હોટાઉદપુર, તાપી, ડાંગ, નવસારી, વલસાડમાં. 9 અને 10 જૂન રાજકોટ, જૂનાગઢ, અમરેલીમાં વરસાદની નીતિ છે. ગીર સોમનાથ, પાર્ટી, બોટાદ, સાકાંઠાં ઠાવર કૃપાસાણા, ગાંધીનગર,વલ્લી, અમદાવાદમાં વરસાદની પરિસ્થિતિ કરાઈ છે.

દેશમાં ચોમાસાનું આગમન થઈ ચૂક્યું છે. ત્યારે હવે ગુજરાતમાં પણ વરસાદની રાહ જોવામાં આવી રહી છે. હાલ ગુજરાતમાં પ્રી-મોન્સૂન એક્ટિવિટી શરૂઆત થઈ ચૂકી છે. હવામાન વિભાગના વિજ્ઞાનીઓના જણાવ્યા પ્રમાણે, આગામી 15 જૂન આસપાસ ચોમાસાનું આગમન થશે.

આગામી રવિવારથી અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ, આગામી 6 દિવસ સુધી વિવિધ વિસ્તારમાં ગાજવીજ સાથે હળવો વરસાદ પડશે. આજે વલસાડ, દાહોદ, નવસારી, છોટા ઉદેપુર, તાપી, ડાંગ અને દમણમાં વરસાદ પડી શકે છે.

શુક્રવારથી સોમવાર સુધીમાં દાહોદ, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, આણંદ, પંચમહાલ, વડોદરા, અમરેલી, ભાવનગર, ગીર સોમનાથ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, ગાંધીનગર, અરવલ્લી, ખેડા, અમદાવાદ, મહિસાગર, રાજકોટ, જુનાગઢ, બોટાદ, દીવ, દમણ, દાદરા નગર હવેલીમાં ગાજવીજ સાથે હળવો વરસાદ પડશે.

હવામાનમાં પરિવર્તન ગુજરાતના પૂર્વીય વિસ્તારોને અસર કરવાનું શરૂ થયું છે અને 8 જૂન સુધીમાં આણંદમાં ફેલાશે, ત્યારબાદ 9 જૂન સુધીમાં અમદાવાદ-ગાંધીનગર વિસ્તારમાં પહોંચશે. IMD હાઇલાઇટ કરે છે કે દાહોદ, છોટાઉદેપુર, ડાંગ, તાપી, નવસારી, વલસાડ, કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશો દમણ અને દાદરા અને નગર હવેલી સહિતના અલગ-અલગ વિસ્તારોમાં ગુરુવાર અને શુક્રવારની શરૂઆતમાં હળવો વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડશે.

8મી જૂન સુધીમાં, આ સ્થિતિ દક્ષિણ સૌરાષ્ટ્ર તરફ આગળ વધવાની ધારણા છે, જે અમરેલી, ભાવનગર, ગીર સોમનાથ અને દીવ જેવા પ્રદેશોને અસર કરશે. 9 જૂનના રોજ, અમદાવાદ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, ગાંધીનગર, અરવલ્લી, ખેડા, આણંદ, પંચમહાલ, દાહોદ.

મહિસાગર સહિતના દક્ષિણ ગુજરાતના જિલ્લાઓમાં સમાન હવામાનની પેટર્ન જોવા મળે તેવી શક્યતા છે. અમદાવાદમાં મહત્તમ તાપમાન 41.7 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું, જે મોસમી ધોરણ કરતાં 0.8 ડિગ્રી વધારે છે, જ્યારે લઘુત્તમ તાપમાન 29 ડિગ્રીની આસપાસ રહે છે, જે સામાન્ય કરતાં પણ 0.9 ડિગ્રી વધારે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *