રશિયાના સૈનિકોની સહનશક્તિનો અંત પુતિન પર જ વરસી રશિયાની સેના કહી દીધું થાય એ કરી લો - khabarilallive    

રશિયાના સૈનિકોની સહનશક્તિનો અંત પુતિન પર જ વરસી રશિયાની સેના કહી દીધું થાય એ કરી લો

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે છેલ્લા 26 દિવસથી યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. એવા ઘણા અહેવાલો આવ્યા છે જે દાવો કરે છે કે રશિયન સૈનિકો હવે આ યુદ્ધમાં પીટાઈ ગયા છે.શું છે રિપોર્ટનો દાવો? તાજેતરના અહેવાલમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે યુક્રેનમાં પકડાયેલા રશિયન સૈનિકો હવે તેમના લોકોને પુતિન વિરુદ્ધ અવાજ ઉઠાવવાની અપીલ કરી રહ્યા છે.

આ સૈનિકો દુનિયાને કહી રહ્યા છે કે કેવી રીતે તેમના સાથીઓને સામૂહિક કબરોમાં દફનાવવામાં આવે છે. ન્યૂઝ એજન્સી ઈન્ટરફેક્સ-યુક્રેન સાથેની પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન રશિયન સૈનિકોના એક જૂથે તેમની સરકાર વિરુદ્ધ અવાજ ઉઠાવ્યો હતો.

એલેક્સી ઝેલેઝનાક, મુસ્તાફેવ મુગસાદ, ઇગોર રુડેન્કો, એલેક્ઝાન્ડર ફોમેન્કો અને બાકીના સૈનિકો પત્રકારોને રશિયન આક્રમણ સામેના તેમના વિરોધ વિશે જણાવતા ભાવુક થઈ ગયા હતા. રશિયન સૈનિક ઝેલેઝનાકે પુતિનને ચેતવણી આપી હતી કે તે ક્યારેય યુક્રેન પર કબજો કરવા માટે પૂરતા સૈનિકો મોકલી શકશે નહીં.

પુતિન ગમે તેટલી સેના મોકલે, કબજે કરી શકશે નહીં તેમણે કહ્યું કે પુતિન જૂઠો અને છેતરનાર છે. તે યુક્રેનિયન શહેરો, હોસ્પિટલો અને નાગરિકો પર બોમ્બમારો કરી રહ્યો છે. રશિયાના લોકો, યુક્રેનના લોકો ખૂબ બહાદુર છે. તેઓ શસ્ત્રો વિના પણ રશિયન સાધનોને અટકાવી શકે છે. તેઓ બધા એક છે.

રશિયન સૈનિકે કહ્યું કે પુતિન ગમે તેટલા સૈનિકો અહીં મોકલવા માંગે છે, તે ક્યારેય આ પ્રદેશ પર કબજો કરી શકશે નહીં. આપણા કમાન્ડરો પણ જુઠ્ઠા અને છેતરનાર છે. તેઓએ માત્ર અમને જ નહીં પરંતુ સમગ્ર રશિયા સાથે દગો કર્યો છે.

લોકો સદીઓ સુધી અમારી આક્રમકતાને ભૂલી શકશે નહીં રશિયન સૈનિક મુગસાદે પોતાના દેશના નાગરિકોને પુતિનના પ્રચારને નજરઅંદાજ કરવાની અપીલ કરી હતી. લોકો સદીઓ સુધી અમારી આક્રમકતાને યાદ રાખશે. તેણે માફી માગતા કહ્યું કે રશિયન સૈનિકોએ એક જ દિવસમાં યુક્રેનિયન લોકોનું શાંતિપૂર્ણ જીવન બરબાદ કરી દીધું.

રુડેન્કોએ દાવો કર્યો હતો કે રશિયન સૈનિકો પહેલેથી જ પરાજિત છે અને યુક્રેનિયન સૈન્ય તેમને “નાશ” કરશે. તેમણે દાવો કર્યો હતો કે લગભગ એક મહિના પહેલા શરૂ થયેલા સંઘર્ષમાં 15,000 સૈનિકો માર્યા ગયા છે.

ઘરે પાછા ફરવા માટે પોતાને ગો ળી મા રવા તૈયાર યુક્રેનના આક્રમણ બાદ રશિયામાં મોટી સંખ્યામાં લોકો યુદ્ધના વિરોધમાં રસ્તા પર ઉતરી આવ્યા હતા. આ દરમિયાન હજારો દેખાવકારોની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. યુક્રેનમાં યુદ્ધ લડી રહેલા રશિયન સૈનિકો હવે સ્વદેશ પરત ફરવા માંગે છે અને આ માટે તેઓ યુક્રેનિયન હથિયારો શોધી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *