૩ વર્ષનો દીકરો હતો ત્યારથી પાકિસ્તાની જેલમા હતા ૨૫ વર્ષ બાદ પરત ફર્યા કુલદીપ પિતા અને બાળકનું આ મિલન તમારી આંખમાં આંસુ લાવી દેશે - khabarilallive    

૩ વર્ષનો દીકરો હતો ત્યારથી પાકિસ્તાની જેલમા હતા ૨૫ વર્ષ બાદ પરત ફર્યા કુલદીપ પિતા અને બાળકનું આ મિલન તમારી આંખમાં આંસુ લાવી દેશે

મને પિતાનો ચહેરો પણ યાદ નથી. હું તેની તસવીર જોઈને મોટો થયો છું. જ્યારે તેને પાકિસ્તાનમાં સજા કરવામાં આવી ત્યારે હું માત્ર ત્રણ મહિનાનો હતો.માતા પાસેથી પિતા વિશે સાંભળ્યું. હવે રિલીઝના 29 વર્ષ પછી હું મારા પિતાને સામે જોઈશ. આની અનુભૂતિ મને ખુશી આપી રહી છે. ખબર નથી કે તે મને ઓળખી શકશે કે નહીં.

પાકિસ્તાનની જેલમાંથી મુક્ત થયેલા કઠુઆ જિલ્લાના બિલાવર તહસીલના ચિંજી મકવાલ ગામના કુલદીપ સિંહના એકમાત્ર પુત્ર મનમોહન સિંહ ઉર્ફે રિછુ સહિત સમગ્ર પરિવારની નજર દરવાજા પર છે. કુલદીપ સિંહ મંગળવારે બાઘા બોર્ડર થઈને અમૃતસર પહોંચ્યા હતા, જ્યાં ઔપચારિકતા પૂરી કર્યા બાદ બુધવારે તેને જમ્મુ લાવવામાં આવ્યો હતો.

એવી અપેક્ષા છે કે એક-બે દિવસમાં તે તેના સંબંધીઓને મળશે. કુલદીપ સિંહની પત્ની ઉર્મિલાએ કહ્યું કે જ્યારે તે ઘરે પહોંચશે ત્યારે તે દિવસ મારા જીવનનો સૌથી મહત્વપૂર્ણ દિવસ બની જશે. માત્ર રિછુ અને ઉર્મિલા જ નહીં, કુલદીપ સિંહની ચાર બહેનો શકુંતલા, ગીતા દેવી, ચંચલા દેવી અને દર્શના દેવી પણ ભાઈના ઘરે પહોંચવાની રાહ જોઈ રહી છે.

બહેનોએ કહ્યું કે, 29 વર્ષ પછી ફરી તેમને ખોવાયેલા ભાઈના કાંડા પર રાખડી બાંધવાનો મોકો મળશે. તે આ અંગે ખૂબ જ ઉત્સુક છે. કુલદીપ સિંહના સંબંધીઓ જ નહીં, આખું ગામ તેના પરત આવવાની રાહ જોઈ રહ્યું છે.કુલદીપ સિંહ 29 વર્ષની સજા ભોગવીને સુરક્ષિત પરત ફરનાર જિલ્લામાંથી પ્રથમ વ્યક્તિ છે.

જો કે આ પહેલા પણ કઠુઆ જિલ્લાના ઘણા એવા લોકો છે, જે ભૂલથી સરહદ પાર કરીને પાકિસ્તાનમાં પકડાયા બાદ પાંચ, 10, 15 કે 20 વર્ષની સજા ભોગવીને પરત ફર્યા છે. કઠુઆ, બરનોટી સહિત ઘણા વિસ્તારોના લોકો છે, પરંતુ આટલો લાંબો સમય ગાળનાર કુલદીપ સિંહ જ છે, જે પાકિસ્તાનની કોટ લખપત જેલમાંથી સુરક્ષિત બહાર આવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *