આજે પણ જીવિત છે મર્યાદા પુરુષોત્તમ શ્રી રામના વંશજો જીવે છે રોયલ લાઇફ છે આટલી સંપતિ ના માલિક જુઓ - khabarilallive    

આજે પણ જીવિત છે મર્યાદા પુરુષોત્તમ શ્રી રામના વંશજો જીવે છે રોયલ લાઇફ છે આટલી સંપતિ ના માલિક જુઓ

આપણો દેશ ધર્મ અને સંસ્કૃતિથી ભરેલો છે, તેથી જ અહીંના લોકો આજે પણ ધર્મ અને સંસ્કૃતિને વહન કરે છે. તે જ સમયે, અમે તમને એ પણ જણાવી દઈએ કે લોકો ઘણા દેવી-દેવતાઓને ઘણા સ્વરૂપોમાં પૂજે છે, જેમાંથી એક મર્યાદા પુરુષોત્તમ રામ છે. હિંદુ ધર્મમાં ભગવાન વિષ્ણુએ દસ અવતાર લીધા હતા, જેમાંથી ભગવાન રામ સાતમો અવતાર છે.

રામના જીવન અને શક્તિનું વર્ણન મહર્ષિ વાલ્મીકિ દ્વારા રચિત સંસ્કૃત મહાકાવ્ય રામાયણના સ્વરૂપમાં કરવામાં આવ્યું છે. ગોસ્વામી તુલસીદાસે પણ તેમના જીવનને કેન્દ્રમાં રાખીને જાણીતા મહાકાવ્ય શ્રી રામચરિતમાનસની રચના કરી છે. તેઓ પુરુષોત્તમ શબ્દથી પણ શોભે છે.

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે ભગવાન શ્રી રામનો જન્મ અયોધ્યામાં થયો હતો અને તેમના પિતા શ્રી દશરથને ભરત અને લક્ષ્મણ નામના બે વધુ પુત્રો હતા. કૃપા કરીને જણાવો કે ભગવાન રામને લગ્ન પછી 14 વર્ષ માટે વનવાસ આપવામાં આવ્યો હતો.

જે તેમની સાવકી માતા કૈકેયી દ્વારા આપવામાં આવ્યો હતો. 14 વર્ષના વનવાસમાંથી પાછા ફર્યા બાદ ભગવાન રામને ફરીથી અયોધ્યાનો શાહી પાઠ આપવામાં આવ્યો.

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે ભગવાન શ્રી રામને લવ કુશ નામના બે પુત્રો હતા, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આ પછી પણ તેમના ઘણા વંશજો આગળ ગયા, હા તમે કદાચ વિશ્વાસ નહીં કરો પરંતુ તે સાચું છે.

આજે અમે તમને એક એવા પરિવાર સાથે તેમના વંશજ તરીકે ઓળખાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે દાવો કરે છે કે તેઓ ભગવાન રામના વંશજ છે, આ પરિવાર જયપુરના રાજવી પરિવારમાં રહે છે. આઝાદી પછી તેમના વંશજ જયપુરમાં ખૂબ ગર્વથી બેઠા છે.

આપણા દેશમાં ઘણા રાજા મહારાજાઓ છે અને તેમની રાજાશાહી પણ સમાન છે, આ પરિવાર પણ એક રાજવી પરિવાર છે જે ભગવાન રામના વંશજ હોવાનો દાવો કરે છે. તેમની ભવ્યતાના કારણે આજે પણ લોકો તેમને રાજા માને છે.

અમે જે પરિવારની વાત કરી રહ્યા છીએ તે જયપુરમાં રહે છે, તે બીજું કોઈ નહીં પણ જયપુરની મહારાણી પદ્મિની દેવી છે. આ પરિવારે એક અંગ્રેજી ચેનલને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું કે તેઓ રામના વંશજ છે.

એટલું જ નહીં, તેણે કહ્યું કે તેનો પરિવાર રામના પુત્ર કુશનો વંશજ છે. તેમના પતિ અને જયપુરના ભૂતપૂર્વ મહારાજા ભવાની સિંહ કુચના 309મા વંશજ છે. આજે પણ તેઓ જીવ ગુમાવવાના સંસ્કારનું પાલન કરે છે પણ શબ્દો ન લેતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *