આવનાર થોડાક જ દિવસમાં આ જિલ્લામાં આવશે ધમાકેદાર વરસાદ વાવાઝોડાનો ખતરો યથાવત - khabarilallive    

આવનાર થોડાક જ દિવસમાં આ જિલ્લામાં આવશે ધમાકેદાર વરસાદ વાવાઝોડાનો ખતરો યથાવત

રવિવારે રાજ્યના કેટલાક જિલ્લાઓમાં કમોસમી વરસાદ થયો હતો, જેના કારણે ઘણી જગ્યાએ ભારે નુકસાન થયું હતું. આજે પણ રાજ્યમાં કમોસમી વરસાદની સમસ્યા યથાવત છે. છિંદવાડા, બાલાઘાટ, સિવની સહિત રાજ્યમાં આજે કેટલાક સ્થળોએ તોફાની પવન સાથે વરસાદની સંભાવના છે.

તેમજ શનિવારે રાજ્યના અનેક શહેરોમાં પારો 43-44 ડિગ્રી વચ્ચે રહ્યો હતો. રવિવારે પણ આવું જ વાતાવરણ રહેવાની ધારણા છે. હવામાન વિભાગે કહ્યું કે રાજ્યના ગ્વાલિયર-ચંબલ વિસ્તાર અને નિમારના કેટલાક જિલ્લાઓમાં આગામી કેટલાક દિવસો સુધી ગરમીનું મોજું રહેશે.

‘આ જિલ્લાઓમાં વરસાદ પડી શકે છે’
હવામાન વિભાગે ગ્વાલિયર, શ્યોપુર, અશોકનગર, ટીકમગઢ, મોરેના, ભીંડ, ખરગોન, ખંડવા, શિવપુરી, નિવારી, છતરપુર અને બુરહાનપુર માટે હીટવેવ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. તેમજ છિંદવાડા, પંધુર્ણા અને સિઓનીમાં હળવા વરસાદની સંભાવના છે.

‘હવામાન આવું કેમ છે?’
દક્ષિણ-પશ્ચિમ ચોમાસાના પવનો 19 મેના રોજ નિકોબાર ટાપુઓ અને માલદીવ્સ અને કોમોરિયન પ્રદેશના ભાગો અને દક્ષિણ બંગાળના કેટલાક ભાગોમાં દક્ષિણ આંદામાન સમુદ્ર પર આગળ વધી ચૂક્યા છે. નીચા વાતાવરણીય પવનની ચાટ ઉત્તર પ્રદેશથી મધ્ય મહારાષ્ટ્ર તરફ પસાર થઈ રહી છે. ઉપરાંત, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર અને આસપાસના વિસ્તારોમાં ચક્રવાતી પરિભ્રમણ સક્રિય છે. અન્ય ટ્રફ મધ્ય મહારાષ્ટ્ર પર ચક્રવાતની પરિસ્થિતિમાંથી પસાર થઈને તમિલનાડુ પહોંચે છે.

હવામાન વિભાગે 20-22 મે દરમિયાન દક્ષિણના રાજ્યો કેરળ અને માહેમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. વિભાગ અનુસાર, 20-22 મે (> 204.5 મીમી) અને 23 મે 2024 ના રોજ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ (115.5-204.5 મીમી) ની સંભાવના છે.

આજે એટલે કે 20 મે 2024ના રોજ કર્ણાટકના દક્ષિણ ભાગમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ (115.5-204.5 મિમી) ની શક્યતા છે. આજે 20 મે, 2024 ના રોજ, કોસ્ટલ કર્ણાટકમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ (115.5-204.5 મીમી) થવાની સંભાવના છે.

17-21 મે 2024 દરમિયાન તમિલનાડુ, પુડુચેરી અને કરાઈકલના બાકીના દક્ષિણી રાજ્યોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ (115.5-204.5 મીમી) થવાની સંભાવના છે. 20 મે, 2024 ના રોજ, ભારતના ઉત્તરપૂર્વીય ભાગ, આસામ અને મેઘાલયમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ (115.5-204.5 મીમી) ની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગે ઉત્તરાખંડ, પૂર્વ મધ્યપ્રદેશ, ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં 20 મે, 2024ના રોજ ગરમીનું મોજું આવવાની આગાહી કરી છે. પંજાબના ઘણા ભાગો, હરિયાણા-ચંદીગઢ-દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ અને રાજસ્થાનના કેટલાક વિસ્તારો અને પશ્ચિમ મધ્ય પ્રદેશના જુદા જુદા ભાગોમાં ગરમીથી તીવ્ર ગરમીની લહેર આવવાની સંભાવના છે. હિમાચલ પ્રદેશના ઘણા/કેટલાક/દૂરના વિસ્તારોમાં ગરમીની લહેર આવવાની શક્યતા છે.

આવતીકાલની વાત કરીએ તો, હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે 21 મે, 2024ના રોજ પૂર્વી ઉત્તર પ્રદેશ, હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, પૂર્વ મધ્યપ્રદેશ, ઓડિશા, ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્ર અને ઘણા/કેટલાક/અલગ વિસ્તારોમાં ગરમીની લહેર આવવાની શક્યતા છે. કચ્છ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *