૯ અને ૧૦ મે એ વરસાદ બોલાવશે ખડબડાટ આ શહેરોમાં મેઘરાજા કરશે એન્ટ્રી - khabarilallive    

૯ અને ૧૦ મે એ વરસાદ બોલાવશે ખડબડાટ આ શહેરોમાં મેઘરાજા કરશે એન્ટ્રી

એમપી હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, સિઓની બાલાઘાટમાં વીજળી/કરા સાથે મધ્યમ વાવાઝોડાની અને ડિંડોરી, પૂર્વ છિંદવાડા, મંડલા અને ડિંડોરી જિલ્લામાં વીજળી સાથે હળવો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. ગ્વાલિયર સહિત અનેક જિલ્લાઓમાં હીટ વેવની અસર જોવા મળશે.

વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સ, ટ્રફ અને ચક્રવાતની અસરને કારણે મધ્યપ્રદેશમાં હવામાનના બે રંગ જોવા મળી રહ્યા છે. એક તરફ તાપમાનમાં વધારાને કારણે હીટ વેવની અસર જોવા મળી રહી છે તો બીજી તરફ વાદળછાયા વાતાવરણ સાથે વરસાદ અને ભારે પવનની સ્થિતિ સર્જાઈ રહી છે. હાલમાં 10-11 મે સુધી હવામાનની પેટર્ન એવી જ રહેશે. આજે બુધવારે 9 જિલ્લામાં હીટવેવ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે, જ્યારે 8 જિલ્લામાં વરસાદની શક્યતા વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. અહીં, ગુરુવાર 9મી મેથી નવી વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સ સક્રિય થવાના સંકેતો પણ મળી રહ્યા છે.

આજે હવામાન કેવું રહેશે?
એમપી હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, 8 મેના રોજ ગ્વાલિયર, ચંબલ, રીવા, સાગર વિભાગ, રતલામ, નીમચ, મંદસૌર અને ખરગોનમાં ગરમીનું મોજું આવી શકે છે. બુધવારે ઝાબુઆ, ધાર, બરવાની, ખરગોન, ખંડવા, મંદસૌર, નીમચ, રતલામ, ઉજ્જૈનમાં હીટ વેવ.

બાલાઘાટ, મંડલા, છિંદવાડા, પંધુર્ણા, દેવાસ, ઉજ્જૈન, ડિંડોરી, અનુપપુર, જબલપુર, સિવની અને ઉમરિયામાં વરસાદની સંભાવના છે. પંધુર્ણા, સિવની, બાલાઘાટ, મંડલા, ડીંડોરી, શહડોલ, અનુપપુર, રીવા, મૌગંજ, સીધી, સિંગરૌલી, નર્મદાપુરમ, બેતુલ, છિંદવાડામાં વાદળ છવાયેલા સાથે વાવાઝોડાની સંભાવના છે.

9-10 મેના રોજ હવામાન કેવું રહેશે?
એમપી હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, 9 મેના રોજ અલીરાજપુર, ધાર, બરવાની, ખરગોન, બુરહાનપુર, ખંડવા, હરદા, બેતુલ, સતના, રીવા, મૌગંજ, સીધી, સિંગરૌલી, બાલાઘાટ, મંડલા, ડિંડોરી, ઈન્દોર, રતલામ અને અનુપપુર જિલ્લામાં સ્થિતિ સર્જાવાની શક્યતા છે.

10 મેના રોજ ઈન્દોર, ધાર, શાજાપુર, ઉજ્જૈન, નીમચ, મંદસૌર, બાલાઘાટ, ઉમરિયા, કટની, પન્ના, સતના, મૈહર, રીવા, મૌગંજ, સાગર, છતરપુર, દમોહ, ટીકમગઢ, નિવારી, ગુના, અશોકનગર, શિવપુરી, ભીંડ અને મોરેના વાદળછાયું હોઈ શકે છે. ગ્વાલિયર, દતિયા, ખરગોન અને ખંડવામાં હીટ વેવનું એલર્ટ છે. આ સમયગાળા દરમિયાન, ભોપાલમાં તાપમાન 45 ડિગ્રી અને ગ્વાલિયરમાં તાપમાન 47 ડિગ્રી સુધી પહોંચવાની સંભાવના છે.

હવામાનની આગાહી શું કહે છે?
હાલમાં વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સ સક્રિય છે. મધ્યપ્રદેશમાં સાયક્લોનિક સરક્યુલેશન સક્રિય છે. ઉત્તર-પૂર્વ મધ્ય પ્રદેશમાં હવાના ઉપરના ભાગમાં એક વાવાઝોડું છત્તીસગઢથી લઈને દક્ષિણ-પૂર્વ રાજસ્થાન સુધી વિસ્તરી રહ્યું છે. ઓડિશાથી રાજસ્થાન સુધી એક ખાડો રચાયો છે, જે મધ્ય પ્રદેશમાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે. તેની અસરને કારણે જબલપુર ડિવિઝનના છિંદવાડા અને આસપાસના જિલ્લાઓમાં ગાજવીજ સાથે વરસાદની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *