બેંગ્લોરમાં વરસાદના ધામાં આ રાજ્યોમાં પણ રહેશે જોરદાર વરસાદ હવામાન વિભાગની આગાહી રૈન કોટ કાઢિલો - khabarilallive    

બેંગ્લોરમાં વરસાદના ધામાં આ રાજ્યોમાં પણ રહેશે જોરદાર વરસાદ હવામાન વિભાગની આગાહી રૈન કોટ કાઢિલો

દિલ્હી, યુપી, બિહાર સહિત સમગ્ર દેશમાં આકરી ગરમી પડી રહી છે. તીવ્ર સૂર્યપ્રકાશ અને ગરમીના મોજાએ લોકોનું જનજીવન અસ્તવ્યસ્ત બનાવી દીધું છે. દિવસ દરમિયાન આકરી ગરમીને કારણે લોકોને ઘરની બહાર નીકળવાનું મન થતું નથી.

બિહારના હવામાનની વાત કરીએ તો આકરી ગરમી વચ્ચે સારા સમાચાર આવી રહ્યા છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, બિહારની રાજધાની પટના સહિત અનેક જિલ્લાઓમાં આજે એટલે કે 6 મેના રોજ હવામાન બદલાતું જોવા મળી શકે છે.

ભારે વરસાદ અને ભારે પવનને લઈને આજે ઘણા જિલ્લાઓમાં એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, પહાડી રાજ્યોમાં જોરદાર વાવાઝોડા સાથે વરસાદની સંભાવના છે. ત્યારે પંજાબમાં ઉનાળાની ગરમીમાં વધારો થતો જોવા મળી રહ્યો છે.

રવિવારે મહત્તમ તાપમાન 41 ડિગ્રીની આસપાસ પહોંચી ગયું હતું. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી ત્રણ દિવસ સુધી હવામાન સૂકું રહેશે અને ગરમીમાં ઝડપથી વધારો થશે. પરંતુ 9 મે થી 12 મે દરમિયાન રાજ્યના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદની સંભાવના છે. જેના કારણે ગરમીનો પારો ગગડશે અને લોકોને ગરમીમાંથી પણ રાહત મળશે.

IMDની આગાહી અનુસાર, આગામી સપ્તાહે અરુણાચલ પ્રદેશ, આસામ, મેઘાલય, નાગાલેન્ડ, મણિપુર, મિઝોરમ અને ત્રિપુરામાં હળવા વરસાદ અને તેજ પવન માટે એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. આ ઉપરાંત ગંગાના પશ્ચિમ બંગાળમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની અપેક્ષા છે.

આ સાથે વીજળી પણ પડતી જોઈ શકાય છે. પૂર્વ મધ્ય પ્રદેશ, વિદર્ભમાં ગાજવીજ, વીજળી અને તેજ પવન સાથે હળવો વરસાદ પડી શકે છે. 6 મે થી 9 મે સુધી, છત્તીસગઢ, બિહાર, ઉપ-હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ, ઝારખંડ અને ઓડિશામાં સમાન હવામાન જોવા મળી શકે છે.

આજે જમ્મુ-કાશ્મીર-લદ્દાખ-ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાન અને મુઝફ્ફરાબાદમાં હળવા વરસાદની શક્યતા છે. હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં 8 મે સુધી અને 9 મેથી 11 મે સુધી ગાજવીજ, વીજળી અને તેજ પવનને લઈને એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર હરિયાણા-ચંદીગઢ, પંજાબ અને પૂર્વ રાજસ્થાનમાં 9 મેથી 11 મે સુધી હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે.

હવામાન કેન્દ્ર, પટના અનુસાર, 6-7 મે દરમિયાન, પશ્ચિમ ચંપારણ, પૂર્વ ચંપારણ, ગોપાલગંજ, સિવાન, સારણ, મુઝફ્ફરપુર, વૈશાલી, દરભંગા, મધુબની સહિત ઘણા જિલ્લાઓમાં ગાજવીજ અને વીજળી સાથે વરસાદની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *