૧૨ વર્ષ પછી બન્યો કુબેર યોગ બૃહસ્પતિ ભરશે ઘરની તિજોરી ૧ વર્ષ માટે મળશે લાભ જ લાભ - khabarilallive    

૧૨ વર્ષ પછી બન્યો કુબેર યોગ બૃહસ્પતિ ભરશે ઘરની તિજોરી ૧ વર્ષ માટે મળશે લાભ જ લાભ

જો કોઈ વ્યક્તિને અચાનક જ મોટી સંપત્તિ મળી જાય છે તો આપણે વારંવાર કહીએ છીએ કે તેને કુબેરનો ખજાનો મળ્યો છે પરંતુ જ્યોતિષમાં એક ખૂબ જ શક્તિશાળી યોગ છે, જેને કુબેર યોગ કહેવામાં આવે છે અને આ યોગ બની ગયો છે. ગુરુ ગ્રહે આ યોગ બનાવ્યો છે. આ સંયોજન 12 વર્ષ પછી રચાયું છે. 12 વર્ષ પછી દેવગુરુ ગુરુ શુક્ર રાશિમાં વૃષભ રાશિમાં આવી ગયા છે.

1લી મેથી આવ્યો છે અને આખું વર્ષ વૃષભ રાશિમાં રહેશે. વૃષભ શુક્રની રાશિ છે અને જ્યારે પણ શુક્ર આપે છે ત્યારે તે છત ફાડી નાખે છે કારણ કે શુક્ર સંપત્તિનો ગ્રહ છે. ભૌતિક જીવનના ગ્રહો છે. આ વૈભવી જીવનના ગ્રહો છે, ભૌતિક સુખો માટે જવાબદાર ગ્રહો છે. હવે જ્યારે દેવગુરુ ગુરુએ શુક્રની રાશિમાં પ્રવેશ કર્યો છે, ત્યારે કેટલીક રાશિઓના ધનમાં અપાર વૃદ્ધિ થશે. કરિયર અને બિઝનેસ બમણી ઝડપે ચમકશે.

વૈદિક જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, ગુરુ શનિદેવ પછી સૌથી ધીમી યાત્રા કરે છે. ઉપરાંત, તેઓ લગભગ 13 મહિના પછી એક રાશિથી બીજી રાશિમાં જાય છે. ગુરુ ગુરુએ 1લી મેના રોજ વૃષભ રાશિમાં પ્રવેશ કર્યો છે અને તેના વૃષભ રાશિમાં પ્રવેશને કારણે કુબેર યોગ રચાયો છે. આ યોગ બનવાને કારણે અમુક રાશિના જાતકોની સંપત્તિ આખા વર્ષ સુધી વધી શકે છે. સાથે જ કરિયર અને બિઝનેસમાં પણ પ્રગતિ થઈ શકે છે.

આપણા નવગ્રહમાં દેવગુરુનો દરજ્જો ધરાવતો ગુરુ આ બ્રહ્માંડનો સૌથી મોટો ગ્રહ છે. આ એક એવો ગ્રહ છે જે આપણા જીવનમાં પ્રગતિનો માર્ગ ખોલે છે. તેને જ્ઞાન, કામ, ધન, પુત્ર અને લગ્નનો કારક માનવામાં આવે છે. તેમને આધ્યાત્મિકતાનું કારક પણ માનવામાં આવે છે અને તેમને ફિલોસોફરનો દરજ્જો પણ આપવામાં આવ્યો છે. દેવ ગુરુ ગુરુ આપણા આધ્યાત્મિક જ્ઞાન અને આપણી બુદ્ધિનું નિર્દેશન કરે છે અને જેના પર તે પ્રસન્ન થાય છે તેને જીવનમાં કોઈ વસ્તુની કમી નથી હોતી. સમાજમાં ઘણી ખ્યાતિ અને સન્માન મળે છે.

આ ગ્રહ ગુરુએ હવે કેદાર યોગ બનાવ્યો છે અને આ યોગને કારણે કેટલીક રાશિના લોકોના જીવનમાં કેટલીક મહત્વપૂર્ણ અને ચોંકાવનારી ઘટનાઓ બનશે. આ રાશિના લોકો નવી ઉર્જાથી ભરપૂર અનુભવ કરશે. સુખ પણ તમારી પાસે આવશે. તમારા ખાતામાં સિદ્ધિઓ પણ નોંધવામાં આવશે અને પૈસા પણ ઘણા સ્ત્રોતોમાંથી આવશે.

પ્રથમ ભાગ્યશાળી રાશિ મેષ છે. કુબેર યોગની રચના મેષ રાશિના લોકો માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. ગુરુ તમારી રાશિથી ધન અને વાણીના ઘર તરફ પ્રયાણ કરશે. આ સમયે તમને અનપેક્ષિત નાણાકીય લાભ મળશે. આર્થિક સ્થિતિમાં પણ સુધારો થશે. નોકરી કરતા લોકો માટે પ્રમોશનની સંભાવના છે. તમને પરિવારના સભ્યોનો પણ સહયોગ મળશે. તમારી આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત બનશે અને તમારા માટે આવકના નવા સ્ત્રોત વધશે.

બીજી ભાગ્યશાળી રાશિ કર્ક રાશિ છે. કર્ક રાશિના લોકો માટે કુબેર યોગની રચના શુભ સાબિત થઈ શકે છે. ગુરુ ગ્રહ તમારી ગોચર કુંડળીના નવમા ભાવમાં જવાનો છે. કુંડળીનું નવમું સ્થાન ભાગ્યનું સ્થાન પણ કહેવાય છે, તેથી આ સમયે તમને તમારા કામમાં ભાગ્યનો સાથ મળશે. આ સમય દરમિયાન તમને તમારા વ્યવસાયમાં સારો નફો પણ મળશે અને તમે કેટલીક નવી યોજનાઓ પર કામ કરવાનું વિચારી શકો છો. તમારા પરિવારમાં સુખ-સમૃદ્ધિમાં વધારો થશે. ઉપરાંત, આ સમયગાળા દરમિયાન તમે દેશ અને વિદેશની યાત્રા કરી શકો છો. તેમજ આ સમય દરમિયાન તમે ધાર્મિક કે શુભ કાર્યક્રમોમાં ભાગ લેશો. તે જ સમયે, સ્પર્ધાત્મક વિદ્યાર્થીઓ આ સમયે પરીક્ષામાં સફળતા મેળવી શકે છે.

ત્રીજી ભાગ્યશાળી રાશિ સિંહ રાશિ છે. કુબેર યોગ બનવાથી સિંહ રાશિના લોકો માટે સારા દિવસોની શરૂઆત થઈ શકે છે. ગુરુ ગ્રહ તમારી રાશિથી કર્મ ગૃહમાં જવાનો છે. આ સમયે, તમે તમારા કામ અને વ્યવસાયમાં ખૂબ પ્રગતિ કરી શકો છો. તમે તમારી કારકિર્દીમાં વધુ સારું પ્રદર્શન કરી શકશો અને ઘણી અદ્ભુત તકો તમારા માર્ગે આવશે. આ સમયે નોકરી કરતા લોકોને ઇન્ક્રીમેન્ટ અને પ્રમોશન મળી શકે છે. આ સમયે વ્યાપારીઓ સારો આર્થિક લાભ મેળવી શકે છે. તમે તમારા વ્યવસાયનો વિસ્તાર પણ કરી શકો છો.

ચોથી ભાગ્યશાળી રાશિ તુલા રાશિ છે. તુલા રાશિવાળા લોકો પણ દેવગુરુ ગુરુની કૃપાથી પોતાનું ઘર અથવા નવો ફ્લેટ ખરીદી શકશે. જે સપનું તમે ઘણા સમયથી રાહ જોઈ રહ્યા હતા તે પણ પૂરું થશે. જો તમે કામ કરશો તો તમને તમારા કાર્યસ્થળ પર પ્રમોશન મળશે. તમે નવા લોકોના સંપર્કમાં આવશો, નવા સંબંધો બનશે. જો તમે વિદેશ જવા માટે ફાઇલ ફાઇલ કરી છે તો તમને સારા સમાચાર સાંભળવા મળી શકે છે. સમાજમાં કીર્તિ અને સન્માન વધશે. પ્રમોશનની તકો રહેશે. તમને સરકાર તરફથી થોડો લાભ પણ મળી શકે છે.

પાંચમી ભાગ્યશાળી રાશિ મીન રાશિ છે જે દેવગુરુ ગુરુની પોતાની રાશિ છે. દેવગુરુ ગુરુની કૃપાથી મીન રાશિના લોકોને આર્થિક લાભ મળતો રહેશે. જો કે, વધારાનો ખર્ચ પણ થશે. ઘરમાં શુભ કાર્યોમાં વ્યસ્ત રહેવાની સંભાવના છે. ધાર્મિક બાબતોમાં તમારી રુચિ વધશે. જે સરકારી કામો બાકી છે તે પૂર્ણ થશે. તમારી વ્યૂહરચના અસરકારક સાબિત થશે, તમારા ઉપરી અધિકારીઓ તમારા પ્રત્યે દયાળુ રહેશે અને કાર્યસ્થળ પર તમારી સ્થિતિ વધશે. તમને પોતાને સાબિત કરવાની તકો પણ મળશે અને તમે નવી ઊંચાઈઓ પણ પ્રાપ્ત કરી શકશો. પ્રમોશન અને ઇન્ક્રીમેન્ટની તકો રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *