મંગળનું ગૌચર આ રાશિવાળા ની પલટાઈ જશે કિસ્મત અચાનક મળશે ધનલાભ અને સફળતા - khabarilallive    

મંગળનું ગૌચર આ રાશિવાળા ની પલટાઈ જશે કિસ્મત અચાનક મળશે ધનલાભ અને સફળતા

વૈદિક જ્યોતિષ અનુસાર, મંગળ નવ ગ્રહોમાં સેનાપતિ છે. 23 એપ્રિલ, 2024 ના રોજ, મંગળ શનિની રાશિ કુંભ રાશિમાંથી સંક્રમણ કરશે અને મીન રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. મીન રાશિનો માલિક ગુરુ છે. 1લી જૂન સુધી મંગળ આ રાશિમાં રહેશે. ચાલો જાણીએ કે મંગળના ગોચરથી નોકરી, ધંધા અને પ્રેમ સંબંધો પર શું અસર પડશે અને કઈ રાશિના જાતકોનું ભાગ્ય ઉન્નત થશે?

તમને જણાવી દઈએ કે, મંગળ અગ્નિ તત્વનો ગ્રહ છે, જેનો સ્વભાવ જ્વલંત છે, જ્યારે મીન રાશિ જળ તત્વની રાશિ છે. બંનેનો સ્વભાવ એકબીજાથી વિરુદ્ધ છે. મતલબ કે મંગળ સાથે મીન રાશિનો સંયોગ બહુ સારો નથી, પરંતુ જળ તત્વ સાથે અગ્નિ તત્વનું સંયોજન મંગળના પ્રભાવ હેઠળ શીતળતામાં વધારો કરશે.

નોકરી પર મંગળ સંક્રમણની અસર
મંગળનું સંક્રમણ નોકરીયાત લોકો અને નોકરી મેળવવાનો પ્રયાસ કરતા લોકો પર ખૂબ જ સાનુકૂળ અસર કરે તેવી શક્યતા છે. નોકરી શોધી રહેલા બેરોજગાર લોકોને તેમની ઈચ્છા મુજબ નોકરી મળવાની પ્રબળ તકો છે. જો કે, તેમને પગારના પાસા પર કેટલીક સમજૂતી કરવી પડી શકે છે.

મંગળ સંક્રમણની અસર વેપાર-ધંધા પર
મંગળ સંક્રમણની સૌથી વધુ અસર વેપાર અને વ્યાપારી પ્રવૃત્તિઓ પર પડશે. બિઝનેસ સાથે જોડાયેલા લોકોનું દેવું વધવાની શક્યતા છે. અટવાયેલા પૈસા પાછા લાવવા માટે ઘણા પ્રયત્નો કરવા પડશે. જમીન અને વાહનના વ્યવસાય સાથે સંકળાયેલા લોકો માટે મુશ્કેલીઓ વધી શકે છે, પરંતુ જે લોકો વિદેશથી આયાત-નિકાસનો વ્યવસાય ધરાવે છે, તેમના વ્યવસાયમાં ખૂબ પ્રગતિ થશે.

પ્રેમ સંબંધ પર મંગળ ગોચરની અસર
જ્યાં સુધી કૌટુંબિક અને સામાજિક સંબંધોનો સવાલ છે, મંગળનું સંક્રમણ તેમના માટે સારું છે. પરિવારના સભ્યો વચ્ચે પ્રેમ અને સંવાદિતામાં વધારો થશે. પતિ-પત્નીના સંબંધોમાં મધુરતા વધશે. પ્રેમ સંબંધોમાં રહેતા લોકો માટે, મંગળ સંક્રમણનો આ સમયગાળો તેમના માટે અનુકૂળ તકો દર્શાવે છે.

રાશિચક્ર પર મંગળ સંક્રમણની અસર
જો કે મંગળનું સંક્રમણ તમામ 12 રાશિઓ પર ઓછા અંશે અસર કરશે, પરંતુ ત્રણ રાશિઓ માટે આ સંક્રમણનો સમયગાળો તેમના ભાગ્યને નવી ઊંચાઈઓ પર લઈ જશે. આ રાશિ ચિહ્નો છે: વૃષભ, તુલા અને વૃશ્ચિક.

વૃષભ: આ રાશિના જાતકોને કુંભથી મીન રાશિમાં મંગળના સંક્રમણથી ઘણો ફાયદો થવાની સંભાવના છે. પૈસાનો પ્રવાહ સારો રહેશે, ખિસ્સા અને પર્સ નોટોથી ભરેલા રહેશે. અટકેલા કામમાં પ્રગતિ થશે. સરકારી કામકાજમાં આવતા અવરોધો દૂર થશે.

તુલા: તુલા રાશિના જાતકોની સંપત્તિમાં વધારો થવાની સંભાવના છે. આવકના નવા સ્ત્રોત મળવાની સંભાવના છે. વિદ્યાર્થીઓને સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓમાં સફળતા મળશે. નોકરી કરતા લોકોને પ્રમોશન મળી શકે છે. અટકેલા કામ આપોઆપ પૂરા થશે. સ્વાસ્થ્ય સંબંધી સમસ્યાઓથી છુટકારો મળવાની સંભાવના છે.

વૃશ્ચિક: આ રાશિના લોકોના સામાજિક સન્માનમાં વધારો થશે. જમીન અને મિલકતને લગતા કાયદાકીય વિવાદો ઉકેલવાની સંભાવના છે. પૈસાની તંગી દૂર થશે. વિવાહિત જીવન સુખમય રહેશે. નોકરી કરતા લોકો તેમની નવી નોકરી બદલી શકે છે. સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *