કહેર વર્તાવશે હવામાન આગામી ૨૪ માં ભારેથી ભારે વરસાદ અને કરા પડવાની સંભાવનાં હવામાન વિભાગની નવી આગાહી - khabarilallive    

કહેર વર્તાવશે હવામાન આગામી ૨૪ માં ભારેથી ભારે વરસાદ અને કરા પડવાની સંભાવનાં હવામાન વિભાગની નવી આગાહી

દેશના ઘણા ભાગોમાં આ સમયે હવામાન સતત બદલાતું રહે છે. ઘણા રાજ્યોના એક ભાગમાં આકરી ગરમી પડે છે, તો બીજા ભાગમાં ક્યારેક વરસાદ તો ક્યારેક કરા પણ પડે છે. પંજાબમાં ગઈકાલે વરસાદ સાથે ભારે કરા પડ્યા છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ (આઇએમડી) એ ભારતના વિવિધ પ્રદેશો પર હવામાન સંબંધી ચેતવણીઓ અને આગાહીઓની એક શ્રેણી જારી કરી છે. 22 એપ્રિલથી પશ્ચિમ ભારતમાં વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સની અસર થવાની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર જમ્મુ-કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાન, મુઝફ્ફરાબાદ અને હિમાચલ પ્રદેશમાં 20 થી 24 એપ્રિલ દરમિયાન વાવાઝોડા, વીજળી અને તોફાની પવનની સાથે એકદમ વ્યાપક હળવાથી મધ્યમ વરસાદ / બરફવર્ષા થઈ શકે છે. ઉત્તર અને ઉત્તરપૂર્વ ભારત માટે, આગાહીમાં 20 થી 22 એપ્રિલ દરમિયાન પંજાબ, હરિયાણા, ચંદીગઢ, દિલ્હી, પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ, રાજસ્થાન અને પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશ જેવા વિવિધ રાજ્યોમાં વાવાઝોડા અને વીજળી સાથે વ્યાપક હળવાથી મધ્યમ વરસાદનો સમાવેશ થાય છે.

આઇએમડીના જણાવ્યા અનુસાર, ભારતના ઘણાં વિસ્તારોમાં હવામાનમાં પલટો આવશે અને ભરઉનાળે ભારે પવન, વરસાદ અને બરફના કરા પડી શકે છે. જેના કારણે આ વિસ્તારોમાં રોજીંદા જનજીવન પર પણ અસર જોવા મળશે. અરૂણાચલ પ્રદેશ, આસામ, મેઘાલય, નાગાલેન્ડ, મણિપુર, મિઝોરમ, ત્રિપુરા અને સિક્કિમમાં 22 એપ્રિલ સુધી છૂટાછવાયા વાવાઝોડા, વીજળી અને તોફાની પવન સાથે વ્યાપક હળવાથી મધ્યમ વરસાદ / બરફવર્ષા થવાની સંભાવના છે.

સ્કાઈમેટ વેધર અનુસાર આગામી 24 કલાક દરમિયાન 20થી 21 એપ્રિલ વચ્ચે જમ્મુ-કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાન, હિમાચલ પ્રદેશમાં અને 20 એપ્રિલે ઉત્તરાખંડમાં વાવાઝોડા, વીજળી અને તેજ પવન (40-50 કિમી પ્રતિ કલાક) સાથે વરસાદ અને હિમવર્ષા થઈ શકે છે.

20 થી 21 એપ્રિલની વચ્ચે પૂર્વોત્તર ભારતમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ અને વાવાઝોડા શક્ય છે. 20 અને 22 એપ્રિલના રોજ ઉપ હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળ અને સિક્કિમમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. 20થી 22 એપ્રિલ વચ્ચે મધ્ય મહારાષ્ટ્ર અને મરાઠાવાડામાં છૂટોછવાયો હળવો વરસાદ શક્ય છે. કેરળ, તટીય આંધ્રપ્રદેશ અને આંતરિક કર્ણાટકમાં છૂટોછવાયો વરસાદ પડી શકે છે.

આગામી 24 કલાક દરમિયાન, 20 થી 21 એપ્રિલની વચ્ચે જમ્મુ-કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાન, હિમાચલ પ્રદેશમાં અને 20 એપ્રિલના રોજ વિભાગમાં વાવાઝોડા, વીજળી અને તોફાની પવન (40-50 કિમી પ્રતિ કલાક) સાથે વરસાદ અને બરફવર્ષા થવાની સંભાવના છે.

20 થી 21 એપ્રિલ દરમિયાન ઉપ-હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે. કેરળ, માહે, તટીય આંધ્રપ્રદેશ, યનમ, રાયલસીમા, તેલંગાણા, તમિલનાડુ, પુડુચેરી, કરાઇકલ અને તટીય કર્ણાટકમાં એપ્રિલમાં વિવિધ સમયગાળા દરમિયાન વાવાઝોડા અને વીજળીના કડાકા-ભડાકા સાથે છૂટોછવાયો વરસાદ પડશે.20 થી 20 એપ્રિલ ની વચ્ચે, ઉત્તર પંજાબ, ઉત્તર હરિયાણામાં વાવાઝોડા, વીજળી અને તોફાની પવન (30-40 કિમી પ્રતિ કલાક) સાથે છૂટાછવાયા વરસાદ પડી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *