ઇઝરાયેલ ની હુંકાર ભારત લગાવે ઈરાન પર રોક નઈતો થઈ શકે છે મોટુ યુદ્ધ ભારત આવ્યું ટેન્શનમાં - khabarilallive    

ઇઝરાયેલ ની હુંકાર ભારત લગાવે ઈરાન પર રોક નઈતો થઈ શકે છે મોટુ યુદ્ધ ભારત આવ્યું ટેન્શનમાં

ઈરાન સાથે ચાલી રહેલા તણાવ વચ્ચે ઈઝરાયેલે તેના ‘મિત્ર’ ભારતને મદદ માટે અપીલ કરી છે. નવી દિલ્હીમાં ઈઝરાયેલના રાજદૂત નાઓર ગિલોને કહ્યું કે પશ્ચિમ એશિયામાં શાંતિ માટે ભારત ઈરાનને રોકશે તેવી અમને અપેક્ષા છે. ઇઝરાયેલી રાજદૂતે માંગ કરી હતી કે નવી દિલ્હી એક મિત્ર તરીકે આગળ વધે અને ઇઝરાયેલ પર ડ્રોન અને મિસાઇલ હુમલા બાદ તેહરાનને પશ્ચિમ એશિયાને અસ્થિર કરતા અટકાવે.

ઈઝરાયલ એમ્બેસીમાં ન્યૂઝ એજન્સી પીટીઆઈને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં ગિલને કહ્યું કે, ઈઝરાયેલ મજબૂત અને સ્થિતિસ્થાપક છે અને જો જરૂર પડશે તો તે ઈરાનનો મુકાબલો કરશે તાજેતરના હુમલા બાદ ઈઝરાયેલના રાજદૂતે કહ્યું કે, ભારતે સ્થિરતા લાવવામાં ભૂમિકા ભજવવી પડશે પશ્ચિમ એશિયાની જરૂર છે પશ્ચિમ એશિયા ભારત માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ ક્ષેત્ર છે કારણ કે લાખો ભારતીયો અહીં કામ કરે છે.

સંયુક્ત આરબ અમીરાત, સાઉદી અરેબિયા અને કતાર સાથે મજબૂત વેપાર સંબંધો છે. મને લાગે છે કે ઈરાનને રોકવા માટે ભારત આંતરરાષ્ટ્રીય સમુદાયના એક ભાગ તરીકે સક્રિય રહેશે. ગિલને ભારતને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્ષેત્રે ખૂબ જ સન્માનિત ખેલાડી ગણાવ્યું અને કહ્યું કે તેણે વસ્તુઓને સામાન્ય બનાવવા માટે તેના પ્રભાવ અને મહત્વનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ.

ઇઝરાયલના રાજદૂતને પૂછવામાં આવ્યું હતું કે ભારતીય વિદેશ મંત્રીની ઇઝરાયેલ અને ઇરાનમાં તેમના સમકક્ષો સાથેની વાતચીતને ધ્યાનમાં રાખીને ભારત પાસેથી શું ભૂમિકાની અપેક્ષા છે. આના પર તેમણે કહ્યું, “મને લાગે છે કે એક મિત્ર તરીકે અમે અપેક્ષા રાખીએ છીએ કે ભારત આંતરરાષ્ટ્રીય સમુદાયમાં ખૂબ મજબૂત બને અને ખાતરી કરે કે ઈરાન પશ્ચિમ એશિયામાં તેની અસ્થિરતા અટકાવે.”

ગિલોને કહ્યું કે ઈરાને ઈઝરાયેલ પર 350 મિસાઈલ અને ડ્રોનથી હુમલો કર્યો હતો. તેમણે 99 ટકા મિસાઇલો અને ડ્રોનને અટકાવવા માટે ઇઝરાયેલની હવાઈ સંરક્ષણ અને વાયુસેનાની પ્રચંડ ક્ષમતાઓ, યુએસ અને પ્રદેશના અન્ય મિત્રો સાથે આભાર માન્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે સદનસીબે કોઈ જાનહાનિ થઈ નથી. ઇઝરાયેલના દક્ષિણમાં માત્ર એક 7 વર્ષની છોકરી ઘાયલ થઈ હતી અને તે ટૂંક સમયમાં સ્વસ્થ થવાની અપેક્ષા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *