રશિયાની સીમા પર પહોંચી ગયા ચીનના સૈનિકો યુક્રેન એ જવાબ માંગતા ફરી ચિને મારી પલટી કહ્યું કે - khabarilallive    

રશિયાની સીમા પર પહોંચી ગયા ચીનના સૈનિકો યુક્રેન એ જવાબ માંગતા ફરી ચિને મારી પલટી કહ્યું કે

બંને દેશ એકબીજા સામે ઝુકવા તૈયાર નથી. દરમિયાન, રશિયાની સરહદ પર સૈનિકોથી ભરેલા ચીની સૈન્ય ટ્રકોના કાફલાની તસવીર સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર સામે આવ્યા બાદ ચીને સ્થિતિ સ્પષ્ટ કરી છે.

ચીને તેના સૈનિકોને રશિયા મોકલવા અંગેની અફવાઓને ફગાવી દીધી છે, જેમાં રશિયન સરહદે સૈનિકોથી ભરેલા ચીની લશ્કરી ટ્રકોના કાફલાને દર્શાવતો ફોટો પણ સામેલ છે. શુક્રવારે મીડિયાના એક સમાચારમાં આ વાત કહેવામાં આવી છે.

યુક્રેન યુદ્ધમાં ચીનના વલણને બદનામ કરવા જઈ રહ્યું છે.ચીનના ઈન્ટરનેટ વોચડોગ, સાયબરસ્પેસ એડમિનિસ્ટ્રેશન ઓફ ચાઈના (CAC) એ જણાવ્યું હતું કે ટ્વિટર પર શેર કરવામાં આવી રહેલી એક ઈમેજ 2021માં પહેલીવાર પ્રકાશિત થયેલી ઈમેજનું ટૂંકું ફોર્મેટ છે.

ચીને અગાઉ એવા અહેવાલોને ફગાવી દીધા હતા કે રશિયાએ મિલિટરી ઓપરેશન માટે યુક્રેન પાસેથી સૈન્ય મદદ માંગી હતી. હોંગકોંગથી પ્રકાશિત સાઉથ ચાઈના મોર્નિંગ પોસ્ટના શુક્રવારના સમાચાર અનુસાર CAC એ ગુરુવારે કહ્યું કે ઓનલાઈન પ્લેટફોર્મ પર ઘણા નકલી સમાચાર છે જે યુક્રેન યુદ્ધમાં ચીનના વલણને બદનામ કરે છે.

નોંધનીય છે કે ચીની સૈન્ય વાહનોના લાંબા કાફલાની રાત અને સૈનિકોથી ભરેલા એક ફોટો ટ્વિટર પર શેર કરવામાં આવી રહ્યો છે, જે એવી અટકળોને વેગ આપે છે કે ચીન રશિયાને મદદ કરી રહ્યું છે. CAC એ કહ્યું કે તે વાસ્તવમાં મે 2021 ના ​​ફોટોગ્રાફનું સંપાદિત સંસ્કરણ હતું.

રશિયાએ UNSCમાં અમેરિકા પર આરોપ લગાવ્યો યુક્રેન પર સંયુક્ત રાષ્ટ્ર સુરક્ષા પરિષદ (યુએનએસસી) ની બેઠકમાં રશિયન પ્રતિનિધિએ જણાવ્યું હતું કે જૈવિક શસ્ત્રોના ઘટકો યુક્રેનના પ્રદેશમાં બનાવવામાં આવ્યા હતા, અમારા સંરક્ષણ મંત્રાલયને પેન્ટાગોન દ્વારા કરવામાં આવતી ગેરકાયદેસર પ્રવૃત્તિઓ વિશે વધુ સામગ્રી પ્રાપ્ત થઈ રહી છે.

યુક્રેન બીજી તરફ યુએનએસસીમાં ભારતે કહ્યું કે ભારત યુક્રેનમાં બગડતી પરિસ્થિતિથી ચિંતિત છે. અમે રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે રાજદ્વારી સંવાદના નવીનતમ રાઉન્ડનું સ્વાગત કરીએ છીએ. અમે માનીએ છીએ કે દુશ્મનાવટનો તાત્કાલિક અંત અને સંવાદ અને મુત્સદ્દીગીરીના માર્ગ પર ખંતપૂર્વક આગળ વધવું એ જ આગળનો માર્ગ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *