હવે ભાગશે રશિયાના સૈનિકો ઊંધા પગે અમેરિકાએ આપી દીધી યુક્રેન ને આ છૂટ - khabarilallive    

હવે ભાગશે રશિયાના સૈનિકો ઊંધા પગે અમેરિકાએ આપી દીધી યુક્રેન ને આ છૂટ

વ્હાઇટ હાઉસે એક નિવેદનમાં જાહેરાત કરી હતી કે યુ.એસ.એ યુક્રેનને વધારાની સુરક્ષા સહાયમાં $800 મિલિયનની જાહેરાત કરી છે, જેનાથી યુક્રેનને છેલ્લા અઠવાડિયામાં કુલ યુએસ સહાય $1 બિલિયન થઈ ગઈ છે.

$800 મિલિયન સહાય પેકેજમાં 800 સ્ટિંગર એન્ટી એરક્રાફ્ટ સિસ્ટમનો સમાવેશ થાય છે. 2,000 જેવેલીન, 1,000 હળવા એન્ટી-આર્મર હથિયારો અને 6,000 AT-4 એન્ટી-આર્મર સિસ્ટમ્સ, 100 ગ્રેનેડ લોન્ચર્સ, 5,000 રાઈફલ્સ, 1,000 પિસ્તોલ, 400 મશીનગન અને 400 શોટગન, 20 મિલિયન હથિયારોના નાના હથિયારો અને લૉન્ચિંગ રાઉન્ડમાંથી.

વધુ રાઉન્ડ, બોડી આર્મરના 25,000 સેટ અને 25,000 હેલ્મેટ. નિવેદનમાં વધુમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે યુએસ યુક્રેનને વધારાની સહાય અને સુવિધાઓ પહોંચાડવામાં વધુ વેગ આપશે.

ઓછામાં ઓછા 30 દેશોએ રશિયન આક્રમણની શરૂઆતથી (24 ફેબ્રુઆરીએ) યુક્રેનને સુરક્ષા સહાય પૂરી પાડી છે. યુક્રેનને આપવામાં આવતી સહાય અંગે રાષ્ટ્રપતિ બિડેને કહ્યું કે આ પેકેજ પોતે જ યુક્રેનને સહાય પૂરી પાડવા જઈ રહ્યું છે, કારણ કે પુતિન યુક્રેન પર વિનાશ અને આતંક મચાવી રહ્યો છે. “અમે યુક્રેનના લોકોને ટેકો આપવા માટે રાહત એકત્ર કરવાનું ચાલુ રાખીશું,” તેમણે કહ્યું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *