ધન વૈભવ એશ્વર્યાનો થશે વરસાદ ગુરુ ની મહાદશા આ રાશિવાળા ને અપાવશે ૧૬ વર્ષ સુધી લાભ અને સફળતા - khabarilallive
     

ધન વૈભવ એશ્વર્યાનો થશે વરસાદ ગુરુ ની મહાદશા આ રાશિવાળા ને અપાવશે ૧૬ વર્ષ સુધી લાભ અને સફળતા

વૈદિક જ્યોતિષમાં 9 ગ્રહોનો ઉલ્લેખ છે અને દરેક ગ્રહ કોઈને કોઈ ક્ષેત્ર સાથે સંબંધિત છે. દેવગુરુ ગુરુ સુખ, સૌભાગ્ય, લગ્ન અને જ્ઞાનનો કારક છે. જો કુંડળીમાં ગુરુ ઉચ્ચ સ્થાને હોય તો તે વ્યક્તિ ખૂબ જ ભાગ્યશાળી હોય છે અને તેના જીવનમાં અપાર ધન, સુખ, સમૃદ્ધિ અને સન્માન પ્રાપ્ત થાય છે. આ ઉપરાંત આવી વ્યક્તિ સુંદર અને આકર્ષક પણ હોય છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ગુરુની મહાદશા 16 વર્ષ સુધી રહે છે. ચાલો જાણીએ ગુરુની મહાદશાની અસર, પરિણામો અને ઉપાય.

ગુરુની મહાદશાની અસર
જો કુંડળીમાં ગુરુ શુભ સ્થાનમાં હોય તો વ્યક્તિને કાર્યક્ષેત્રમાં ઘણો લાભ મળે છે. તે જ્ઞાની છે. તેને જીવનમાં ઉચ્ચ પદ, માન, ધન અને સમૃદ્ધિ મળે છે. જ્યારે ગુરુની 16મી મહાદશામાં તેને અપાર ધન, સુખ અને સન્માન મળે છે. ઈમાનદારી અને ધર્મના માર્ગે ચાલીને તેને ઘણી લોકપ્રિયતા અને સફળતા મળે છે. આવા લોકો શિક્ષણ અને અધ્યાત્મના ક્ષેત્રમાં ઘણું નામ કમાય છે.

જો કુંડળીમાં ગુરુ અશુભ હોય કે નબળો હોય તો વ્યક્તિને કરિયરમાં સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે. તે પેટ સંબંધિત બીમારીઓથી પીડિત છે. તેના લગ્નજીવનમાં અવરોધો છે. સંતાન પ્રાપ્તિમાં સમસ્યા આવી શકે છે. આર્થિક સ્થિતિ પણ સામાન્ય રહે. તે જ સમયે, ગુરુની મહાદશા દરમિયાન, તેને વધુ સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે.

ગુરુની મહાદશા માટેના ઉપાય
જો ગુરુની મહાદશા ઘણી પરેશાની આપી રહી હોય તો જ્યોતિષમાં જણાવેલા કેટલાક ઉપાય કરવા જોઈએ. તેનાથી ઘણી રાહત મળી શકે છે.
ગુરુવારે વ્રત રાખો. આ દિવસે ભગવાન વિષ્ણુ અને ભગવાન બૃહસ્પતિની પૂજા કરો.

દરરોજ અથવા ઓછામાં ઓછા દર ગુરુવારે નહાવાના પાણીમાં થોડી હળદર ઉમેરીને સ્નાન કરો. તેનાથી લગ્નજીવનમાં આવતા અવરોધો દૂર થાય છે. ભાગ્ય તમારા સાથમાં હોવાનું જણાય છે.
ગુરુવારે કેળાના ઝાડની પૂજા કરો અને જળ ચઢાવો. ગોળ અને ચણાની દાળ પણ ચઢાવો.

ગુરુવારે પીળા વસ્ત્રો પહેરો, ચણાની દાળ, ચણાના લોટની મીઠાઈઓ જેવી પીળી વસ્તુઓનું દાન કરો અને તેનું જાતે સેવન કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *