૩૦૦ વર્ષ પછી મહા શિવરાત્રી પર બની રહ્યા છે દુર્લભ યોગ ૩ રાશિઓ પર રહેશે મહાદેવની વિશેષ કૃપા - khabarilallive
     

૩૦૦ વર્ષ પછી મહા શિવરાત્રી પર બની રહ્યા છે દુર્લભ યોગ ૩ રાશિઓ પર રહેશે મહાદેવની વિશેષ કૃપા

હિંદુ ધર્મમાં મહાશિવરાત્રિનું વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવે છે.દર વર્ષે ફાલ્ગુન માસની કૃષ્ણ પક્ષની ચતુર્દશી તિથિએ મહાશિવરાત્રીની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. આ દિવસે ભક્તો ભગવાન શિવની પૂજા કરે છે અને વ્રત રાખે છે. પૌરાણિક માન્યતાઓ અનુસાર, મહાશિવરાત્રીનો તહેવાર ભગવાન શિવ અને માતા પાર્વતીના લગ્નના તહેવાર તરીકે ઉજવવામાં આવે છે. આ વર્ષે મહાશિવરાત્રી 8 માર્ચ, 2024, શુક્રવારના રોજ આવી રહી છે અને આ દિવસે ખૂબ જ દુર્લભ યોગ પણ બની રહ્યા છે.

મહાશિવરાત્રીએ એક સાથે અનેક યોગ રચાશે
જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર લગભગ 300 વર્ષ બાદ મહાશિવરાત્રિ પર એક સાથે અનેક યોગો બની રહ્યા છે.જેમાં મહાશિવરાત્રીના દિવસે સવારે 4.45 વાગ્યાથી આખો દિવસ શિવયોગ ચાલુ રહેશે. સવારે 6.45 થી સર્વાર્થ સિદ્ધિ યોગ બનશે, જે સવારે 10.41 સુધી ચાલશે.

આ સમયે મકર રાશિમાં મંગળ અને ચંદ્રનો સંયોગ થશે, જેના કારણે ચંદ્ર મંગલ યોગ પણ બનશે. આ ઉપરાંત કુંભ રાશિમાં શુક્ર, શનિ અને સૂર્યના સંયોગને કારણે ત્રિગ્રહી યોગ બનશે અને મીન રાશિમાં રાહુ અને બુધના સંયોગ સાથે કુંભ રાશિમાં સૂર્ય અને બુધનો સંયોગ પણ થશે. આ રીતે મહાશિવરાત્રિ પર એક સાથે અનેક યોગો બનશે જે 3 રાશિઓ માટે ખૂબ જ ભાગ્યશાળી સાબિત થશે.

મેષ: મહાશિવરાત્રિ પર એકસાથે અનેક યોગોની રચના વતનીઓ માટે ભાગ્યશાળી સાબિત થશે. મહાદેવની વિશેષ કૃપા રહેશે. ગુરુ તમારી રાશિમાં સ્થિત છે, તેનાથી તમને વિશેષ લાભ થશે. દરેક મનોકામના પૂર્ણ થશે. કરિયરમાં ઉન્નતિ અને નોકરીમાં પ્રમોશનની પ્રબળ તકો છે.આવક વધશે અને આવકના નવા સ્ત્રોત બનશે. ધંધામાં ઘણી સુવર્ણ તકો મળી શકે છે, આર્થિક લાભની પણ શક્યતાઓ છે. આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત રહેશે અને રોકાણોથી નફો મળશે.

મિથુન: મહાશિવરાત્રિ પર એકસાથે બનેલા સંયોજનો દેશવાસીઓ માટે ફાયદાકારક સાબિત થવાના છે. મહાશિવરાત્રી પર તમને ભગવાન શિવના વિશેષ આશીર્વાદ મળવાના છે. દરેક કાર્યમાં સફળતાની સાથોસાથ પ્રગતિની તકો છે. લાંબા સમયથી અટકેલા અને અટકેલા કામ પૂરા થશે. મોટી સફળતા મળવાની છે.કોઈ નવા વ્યવસાયિક સોદા પર હસ્તાક્ષર થઈ શકે છે. આમાં તમને ભવિષ્યમાં ઘણો ફાયદો થશે. સંબંધોમાં પણ તમને ઘણો ફાયદો જોવા મળશે.

સિંહઃ- મહાશિવરાત્રિ પર દુર્લભ યોગ બનવાના કારણે લોકોને ભગવાન શિવના વિશેષ આશીર્વાદ મળવાના છે.ભાગ્ય તેમનો સાથ આપશે. તમને ઘણી નવી નાણાકીય તકો મળી શકે છે. ભાગીદારીમાં કરેલા ધંધામાં તમને નફો મળી શકે છે. આર્થિક સ્થિતિની સાથે આર્થિક સ્થિતિ સુધરશે. નવું વાહન, મકાન કે પ્રોપર્ટી ખરીદવાનું સપનું પૂરું થઈ શકે છે.લવ લાઈફ ઘણી સારી રહેવાની છે.તમને કામમાં સફળતા મળશે.

આ ચાર ખૂબ જ શુભ સંયોગો મહાશિવરાત્રિ પર બનશે
સર્વાર્થ સિદ્ધિ યોગ – સવારે 6.38 થી 10.41 સુધી
શિવ યોગ – 9 માર્ચે સૂર્યોદયથી 12:46 સુધી
સિદ્ધ યોગ – 9 માર્ચે બપોરે 12:46 થી 8:32 સુધી
શ્રવણ નક્ષત્ર- સવારે 10.41 થી અને પછી ધનિષ્ઠા નક્ષત્ર.

મહાશિવરાત્રી 2024નો શુભ સમય
ફાલ્ગુન ચતુર્દશી તિથિનો પ્રારંભ: માર્ચ 08, 09:57 PM
ફાલ્ગુન ચતુર્દશી સમાપ્તિ તારીખ: 9 માર્ચ, સાંજે 06:17 વાગ્યે
મહાશિવરાત્રી રાત્રિ પૂજા સમય: સવારે 12:07 થી 12:56 સુધી
મહાશિવરાત્રિની સવારની પૂજાનો સમય: સૂર્યોદયના સમયથી પ્રારંભ કરો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *