સૂર્ય શનિની રાર થી બન્યો ખતરનાક યોગ આ રાશિવાળા ને રહેવું પડશે સાવધાન નઈતો થઈ શકે છે નુકશાન - khabarilallive
     

સૂર્ય શનિની રાર થી બન્યો ખતરનાક યોગ આ રાશિવાળા ને રહેવું પડશે સાવધાન નઈતો થઈ શકે છે નુકશાન

જ્યોતિષમાં શત્રુ ગણાતા બે ગ્રહો સૂર્ય અને શનિ 13 ફેબ્રુઆરીએ એકસાથે આવશે. આ તમામ રાશિના લોકોના જીવનમાં ઉથલપાથલ સર્જશે, પરંતુ આ ઉથલપાથલ વચ્ચે ત્રણ રાશિના લોકોએ સૌથી વધુ સાવધાન રહેવું પડશે. સૂર્ય-શનિની યુતિ એટલે કે સૂર્ય રાશિમાં પરિવર્તનને કારણે કુંભ રાશિમાં જુગલબંધી બની રહી હોવાને કારણે ઘણી રાશિઓને તેમના જીવનમાં ઉતાર-ચઢાવનો સામનો કરવો પડી શકે છે. ચાલો જાણીએ કે આ સમયે કોણે સાવધાન રહેવું પડશે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર સૂર્ય નારાયણ શનિ મહારાજના પિતા છે અને તે જ્વલંત ગ્રહ છે. વળી, બંને વચ્ચેના સંબંધો પણ સારા નથી. તેથી, સૂર્ય શનિની રાશિમાં આવવું સારું માનવામાં આવતું નથી. અત્યારે શનિ તેની રાશિ કુંભ રાશિમાં દહન અવસ્થામાં છે. અહીં, 13 ફેબ્રુઆરીએ બપોરે 3.31 કલાકે, સૂર્ય પણ તેની રાશિ બદલીને કુંભ રાશિમાં પ્રવેશ કરશે.

આનાથી સૂર્ય-શનિનો સંયોગ સર્જાશે, જેની વિવિધ રાશિઓ પર અલગ-અલગ અસર પડશે. બે ગ્રહો વચ્ચેની ખેંચતાણ પણ તમારી કસોટી કરશે. ચાલો જાણીએ કે કુંભ રાશિમાં સૂર્યના પરિવર્તનને કારણે કઈ ત્રણ રાશિઓને ઉતાર-ચઢાવનો સામનો કરવો પડશે.

મિથુન: જો તમારી રાશિ મિથુન છે, તો સૂર્યનો કુંભ રાશિમાં પ્રવેશ મિથુન રાશિના લોકો માટે મોટી સમસ્યાઓ ઉભી કરી શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન મિથુન રાશિના જાતકોએ ખૂબ જ સાવધાન રહેવું પડશે. મિથુન રાશિના જાતકોને સફળતા મેળવવા માટે વધુ મહેનત કરવી પડશે. જો કે, તમે જેટલી મહેનત કરશો તેટલું સારું પરિણામ તમને મળશે. જ્યારે નાના-નાના કાર્યોમાં પણ સફળતા મેળવવા માટે વ્યક્તિને મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

આ સમયે મિથુન રાશિના જાતકોના સૂર્ય રાશિમાં પરિવર્તન થવાથી તેમનો આધ્યાત્મિકતા અને ધર્મ તરફ ઝુકાવ વધશે. તમે કોઈ ધાર્મિક સ્થળની યાત્રા પર પણ જઈ શકો છો. મિથુન રાશિના જાતકોને લાંબા અંતરની યાત્રાઓ પર પણ જવું પડી શકે છે અને આ યાત્રા દરમિયાન તમારે સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડશે. આ કામોમાં વિલંબ પણ થઈ શકે છે.

મુસાફરી દરમિયાન તમે ભાઈ-બહેન, મિત્રો અને સંબંધીઓ સાથે વ્યસ્ત જોવા મળશે. આ સમયગાળા દરમિયાન, તમારું વ્યાવસાયિક જીવન ઉતાર-ચઢાવથી ભરેલું હોઈ શકે છે અને આ સમયે સ્થાનાંતરણની સંભાવના છે. આ સમયે તમારે કોઈ નવું કામ શરૂ કરવાનું ટાળવું પડશે. તમારા જીવનમાં કોઈ ગુરુનું સ્થાન લઈ શકે છે. વળી, સૂર્યની રાશિનું કુંભ રાશિમાં પરિવર્તન તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે સારું રહેશે અને તમે શારીરિક અને માનસિક રીતે સ્વસ્થ રહેશો.

સિંહ રાશિ: જો તમારી રાશિ સિંહ છે, તો કુંભ રાશિમાં સૂર્યનું સંક્રમણ અને સૂર્ય અને શનિની યુતિ તમને વ્યક્તિગત અને વ્યાવસાયિક જીવનમાં વિવાદો અથવા મતભેદોનો સામનો કરી શકે છે. જો કે, તમે તમારી જાતને આ બધી પરિસ્થિતિઓમાંથી બહાર કાઢવા માટે પૂરતા સમજદાર છો. કાર્યસ્થળ પર સહકર્મીઓ તમારી છબી ખરાબ કરવાનો પ્રયાસ કરી શકે છે, તેથી તમારે સાવધાની સાથે આગળ વધવું પડશે.

તમારી કોઈપણ માહિતી અન્ય લોકો સાથે શેર કરવાનું ટાળો અન્યથા તેઓ લાભ લેશે. જો તમારો પોતાનો વ્યવસાય છે તો આ સમય તમારા માટે સારો રહેશે. કારણ કે આ સમય દરમિયાન તમે પ્રગતિ પ્રાપ્ત કરશો. પરંતુ બીજી બાજુ, સિંહ રાશિના લોકો વ્યવસાયને લગતા કાયદાકીય વિવાદોમાં પડી શકે છે. સૂર્યના રાશિચક્રમાં ફેરફાર તમને ટેક્સ ન ચૂકવવા માટે અથવા તમારા કામ માટે નોટિસ આપી શકે છે જે કાયદાની નજરમાં ગેરકાયદેસર હોઈ શકે છે.

વ્યવસાયિક ભાગીદારો અને ગ્રાહકો સાથે કોઈપણ પ્રકારના વિવાદમાં પડવાનું ટાળવું જોઈએ. જો કે, આવનારા સમયમાં તમે આ બધી સમસ્યાઓમાંથી બહાર આવવામાં સફળ રહેશો અને વધુ સારી રીતે કામ કરી શકશો. સામાજિક જીવન પર પણ અસર થવાની સંભાવના છે, પરંતુ આર્થિક દૃષ્ટિકોણથી સમય સામાન્ય રહેશે.

કન્યા રાશિ: જો તમારી રાશિ કન્યા રાશિ છે, તો સૂર્યનું રાશિ પરિવર્તન કન્યા રાશિના લોકો માટે ઉતાર-ચઢાવથી ભરેલું રહેશે. આ સમયે, સૂર્ય અને શનિનો સંયોગ તમારા માટે મુશ્કેલી ઊભી કરી શકે છે. જો કે તમને નોકરીમાં સારા પરિણામ પણ મળી શકે છે, પરંતુ શનિ અને સૂર્યનો સંયોગ તમારા શત્રુઓને પણ પરેશાન કરી શકે છે.

પરંતુ આ સમયે જો તમારો આત્મવિશ્વાસ નબળો પડે તો દુશ્મનો તમને માનસિક રીતે નુકસાન પહોંચાડવાનો પ્રયાસ કરી શકે છે. આ સમયે, તમે તમારા ખર્ચમાં વધારો જોશો અને તેના કારણે તમારા માટે બજેટ બનાવવું અથવા પૈસા બચાવવા મુશ્કેલ થઈ શકે છે. આ લોકોને તેમના વ્યવસાયના સંબંધમાં લાંબા અંતરની યાત્રા પર જવું પડી શકે છે, જેમાં વિદેશ પ્રવાસ પણ સામેલ હોઈ શકે છે, પરંતુ ઇચ્છિત પરિણામ ન મળવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *