શુક્રવારનું રાશિફળ કન્યા રાશિને લાંબા સમયથી અટકેલા કર્યો થશે પૂરા કુંભ રાશિને મળશે સફળતા - khabarilallive    

શુક્રવારનું રાશિફળ કન્યા રાશિને લાંબા સમયથી અટકેલા કર્યો થશે પૂરા કુંભ રાશિને મળશે સફળતા

મેષ – મેષ રાશિના લોકોએ પોતાના કામની સમીક્ષા જાતે કરતા રહેવું જોઈએ અને એ સુનિશ્ચિત કરવાનો પ્રયાસ કરવો જોઈએ કે જ્યારે બોસ કામની સમીક્ષા કરે ત્યારે કામ ભૂલમુક્ત હોવું જોઈએ. જો તમે નવો ધંધો શરૂ કરવામાં રસ ધરાવો છો તો પ્લાનિંગ શરૂ કરો, વડીલોનું માર્ગદર્શન લેવું પણ ફાયદાકારક રહેશે. વિદ્યાર્થીઓને શિક્ષકો તરફથી સકારાત્મક પ્રોત્સાહન મળશે, શિક્ષકો દ્વારા બતાવેલ માર્ગ પર ચાલવાનો પ્રયાસ કરો. ઘરના ભોજન પર ધ્યાન આપવું પડશે, દરેક વ્યક્તિએ પૌષ્ટિક ખોરાક લેવો જોઈએ કારણ કે આમ ન કરવાથી સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ થઈ શકે છે.

વૃષભ – આ રાશિના સોફ્ટવેર એન્જીનિયરોએ ડેટા સુરક્ષાને લગતી સાવચેતી રાખવી જોઈએ, નહીં તો ડેટા ખોવાતા વધુ સમય લાગશે નહીં. વેપારી વર્ગે કેટલાક નિર્ણયો પોતાની વિવેકબુદ્ધિથી લેવા પડશે, બીજાની સલાહ પર કોઈ મોટું રોકાણ ન કરવું. વિદ્યાર્થીઓએ ટેલિફોનિક કોન્ફરન્સમાં ગપસપ કરવાને બદલે તેમના મિત્રો સાથે અભ્યાસની ચર્ચા કરવી જોઈએ. ઘરમાં તમારા પ્રિયજનો સાથે તમારા વિચારો શેર કરો, તેમનો તમારા પ્રત્યેનો પ્રેમ અને સ્નેહ તમને તમારી બધી મુશ્કેલીઓ ભૂલી જવા માટે મદદ કરશે. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો છાતીમાં ઈન્ફેક્શન અને ઉધરસ અને શરદીને લઈને સાવધાન રહેવાની જરૂર છે.

મિથુન – મિથુન રાશિ સાથે જોડાયેલા લોકોએ ચાલી રહેલા પ્રતિકૂળ સંજોગોને ધ્યાનમાં રાખીને ધીરજ અને શાંતિ જાળવી રાખવી જોઈએ. જે લોકો જથ્થાબંધ કામ કરે છે તેમને આજે મોટો ફાયદો થવાની સંભાવના છે. સોશિયલ મીડિયા પર વધુ એક્ટિવ રહેતા આવા યુવાનોએ હવેથી પોતાના કામ પર ધ્યાન આપવું પડશે. સમયની કિંમત સમજો અને મહત્વપૂર્ણ કાર્યોમાં ખર્ચ કરો. તમારે તમારા વિવાહિત જીવનને સુખી બનાવવા માટે પણ પ્રયત્નો કરવા જોઈએ; તમારા જીવનસાથી ખુશ છે તેની ખાતરી કરવા માટે વધુ ધ્યાન આપો. આજે તમારી તબિયતમાં અકસ્માત છે, પડી જવાથી તમને ઈજા થઈ શકે છે. નીચે જતી વખતે અને સીડી ચડતી વખતે સાવધાની રાખો.

કર્ક – આ રાશિના લોકોએ કોઈના પ્રત્યે બિનજરૂરી નિરાશા કે ઈર્ષ્યા ન રાખવી જોઈએ અને એવું કંઈ પણ ન કરવું જોઈએ જેનાથી સામેની વ્યક્તિ તમારી ઈર્ષ્યા કરે. જો તમે ભાગીદારીમાં વેપાર કરો છો, તો તમારા જીવનસાથીના સંપૂર્ણ સહયોગને કારણે મુશ્કેલ કાર્યો સરળ બનતા જણાય છે. યુવાનોએ જ્ઞાનની આસપાસ રહેવું પડશે, કારણ કે જ્ઞાન દ્વારા લાભ મળવાની સંભાવના છે. તમે પારિવારિક પ્રવૃત્તિઓમાં વ્યસ્ત જોવા મળશે, એવી પણ સંભાવના છે કે તમે ઘણી યોજનાઓ મુલતવી રાખી શકો છો. જે લોકોને શરદી-ખાંસી થવાની સંભાવના છે તેઓએ આજે વધુ સજાગ રહેવાની જરૂર છે.

સિંહ – સિંહ રાશિના લોકોએ વરિષ્ઠ લોકો સાથે દલીલ કરવાનું ટાળવું જોઈએ, કારણ કે કેટલીક પરિસ્થિતિઓમાં મૌન રહેવું વધુ સારું છે. વ્યવસાયનો વિસ્તાર કેવી રીતે કરવો તે અંગે વિચારણા કરતી વખતે, વ્યવસાયની જાહેરાત માટે આયોજન કરવું જોઈએ. વિદ્યાર્થીઓએ ગણિત અને વિજ્ઞાન જેવા અઘરા વિષયો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જરૂરી છે, જરૂર જણાય તો શિક્ષકનું માર્ગદર્શન લેવું. બાળકની પ્રગતિ પરિવારની ખુશી વધારવાનું કામ કરશે અને તેને તેની કારકિર્દીમાં માર્ગદર્શન પણ આપશે. સ્વાસ્થ્યની દ્રષ્ટિએ, જો તમે વારંવાર ખોરાક ખાઓ છો, તો આ આદતને સુધારવી પડશે કારણ કે આ પદ્ધતિ પાચન તંત્ર માટે સારી નથી.

કન્યા – કન્યા રાશિના લોકો જેઓ લાંબા સમયથી કોઈને કોઈ લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કરવા માટે પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, આજે તેના પૂર્ણ થવાની થોડી આશા છે. અત્યારે ધંધામાં તમને જે આર્થિક નુકસાન થયું છે તેનાથી બિલકુલ પરેશાન થશો નહીં કારણ કે જેમ જેમ સમય સારો આવશે તેમ તેમ પરિસ્થિતિ સામાન્ય થઈ જશે. નવા સંબંધમાં પ્રવેશવા જઈ રહેલા યુવક-યુવતીઓએ એકબીજાની યોગ્યતા અને ખામીઓ તપાસવી જોઈએ. નકારાત્મક ગ્રહોની સ્થિતિ તમને ખોટા અને અર્થહીન કાર્યો કરવા માટે પ્રેરિત કરી શકે છે, જેના કારણે તમે તમારી નિષ્ફળતા માટે તમારા પરિવારને દોષ આપી શકો છો. સ્વાસ્થ્યની બાબતમાં કેલ્શિયમથી ભરપૂર ખાદ્યપદાર્થો પર ધ્યાન આપો. તમે હાડકાના રોગ અથવા સાંધાના દુખાવાથી પીડાઈ શકો છો.

તુલાઃ – તુલા રાશિ હેઠળ કામ કરતા લોકોને વિદેશી કંપની તરફથી વધુ સારા પેકેજની ઓફર મળી શકે છે, બસ સમજી લો કે તમારી પ્રગતિનો સમય આવી ગયો છે. પ્લાસ્ટિકનો ધંધો કરનારાઓની આવક વધશે, ચિંતા પણ આજથી ઓછી થશે. યુવાનો પોતાના કામમાં થયેલી ભૂલોને કારણે તેમના સન્માન અને પ્રતિષ્ઠાને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે, તેથી આ તરફ ધ્યાન આપો. પરિવારના સભ્યોની ઈચ્છાને ધ્યાનમાં રાખીને ઘરમાં કેટલાક મહત્વપૂર્ણ ફેરફારો કરવા પડી શકે છે. તમારા સ્વાસ્થ્યને લઈને થોડા સાવધાન રહો, જો તમારી તબિયત સારી નથી તો તમારે કામને બદલે આરામ કરવો જોઈએ.

વૃશ્ચિક – આ રાશિના લોકો પોતાના કાર્યસ્થળમાં અનુશાસન તોડનારા કર્મચારીઓ સામે કાર્યવાહી કરી શકે છે, તેમના કાર્યો પ્રત્યે સાવધ રહો. ગ્રહોની સ્થિતિને જોતા, પૈસા આવશે, જે લાંબા સમયથી ઉપાર્જિત દેવું ચૂકવવામાં મદદ કરશે. જે વિદ્યાર્થીઓ ઉચ્ચ શિક્ષણ માટે વિદેશ જવાનું વિચારી રહ્યા હતા તેઓએ તૈયારી પર ધ્યાન આપવું પડશે. પારિવારિક વિવાદો અંગે તમારે ખૂબ સતર્ક રહેવું પડશે. કોઈ વાતને મહત્વ ન આપો. સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ ઊભી થઈ શકે છે, ખાસ કરીને નાના બાળકોનું ધ્યાન રાખવું.

ધનુ – ધનુ રાશિના જે લોકો નોકરીમાં બદલાવ ઈચ્છે છે તેઓને આ મુશ્કેલ પરિસ્થિતિમાં પણ ગુરુની કૃપાથી સારી નોકરીની ઓફર મળી શકે છે. ધંધામાં આવતી અડચણો હવે દૂર થતી જણાય, કોઈ નવો પ્રસ્તાવ આવે તો તેને ગંભીરતાથી લેવો. કપલ ક્યાંક બહાર ફરવા જવાની યોજના બનાવી શકે છે, જે તેમના સંબંધોમાં પ્રેમ અને રોમાંસ વધારવામાં મદદ કરશે. વિવાહિત જીવનમાં મધુરતા રહેશે અને જો તમે સંતાનની ઈચ્છા રાખતા હોવ તો આ ઈચ્છા પણ પૂરી થઈ શકે છે. સ્વાસ્થ્યની દૃષ્ટિએ તમારે તમારા હાથનું ધ્યાન રાખવું પડશે, વાહન ચલાવતી વખતે વધુ સાવધાની રાખો કારણ કે તમારા હાથમાં ઈજા થવાની સંભાવના છે.

મકરઃ- મકર રાશિના લોકો માટે કરિયરની દ્રષ્ટિએ વ્યસ્ત દિવસ રહેશે.કામમાં તમારું સમર્પણ જોઈને તમને તમારા બોસ તરફથી પણ પ્રશંસા મળશે. વ્યાપારીઓએ ધ્યાનમાં રાખવું પડશે કે જૂના ગ્રાહકો તમારી વાતથી ગુસ્સે ન થાય; ગ્રાહકના સંતોષ અને ખુશીને સર્વોપરી રાખવાની રહેશે. વિદ્યાર્થીઓને સમયસર હોમવર્ક કરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે, કામમાં વધુ પડતો વિલંબ વર્ગમાં તમારી છબી બગાડી શકે છે. ઘરમાં બધા સાથે સારું વર્તન કરો, તમારા કડવા શબ્દો તમારા પરિવારના સભ્યોને દુઃખી કરી શકે છે. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો જેમને હાઈ કોલેસ્ટ્રોલની સમસ્યા હોય તેમણે પોતાના આહાર પર વધુ ધ્યાન આપવું પડશે.

કુંભ – કુંભ રાશિના લોકોને આજે કાર્યસ્થળમાં તેમની ભૂતકાળની કેટલીક ભૂલોમાંથી કંઈક શીખવા મળશે, જે તમારી સફળતામાં મદદરૂપ સાબિત થશે. ઉદ્યોગપતિઓએ તેમના મોટા ગ્રાહકો અથવા સપ્લાયર્સની સમસ્યાઓનો તાત્કાલિક ઉકેલ લાવવો પડશે. જે વિદ્યાર્થીઓએ રિવિઝનનું કામ શરૂ કર્યું છે તેઓએ રિવિઝનનું કામ માત્ર બોલવાથી નહીં પણ લખીને પણ કરવું જોઈએ. ઘરમાં ધાર્મિક આયોજનો થશે, ધાર્મિક કાર્યો માત્ર પુણ્ય વધારવામાં મદદ કરે છે, પરંતુ તેની સાથે તમારે ગરીબોની પણ સેવા કરવાની છે, સેવા એ પણ ધર્મ છે. ડાયાબિટીસના દર્દીઓએ તેમના સ્વાસ્થ્યનું ખાસ ધ્યાન રાખવું પડશે.જો તેઓ ઇન્સ્યુલિનનો ઉપયોગ કરતા હોય તો તેને નિયમિત લેતા રહો.

મીન – વરિષ્ઠ હોદ્દા પર કામ કરતા મીન રાશિના લોકો તેમના સાથીદારો સાથે તેમના કાર્યની રૂપરેખા અંગે ચર્ચા કરે તેવી શક્યતા છે. જે મહિલાઓ બિઝનેસ સાથે જોડાયેલી છે તેમના માટે આજે કામનો બોજ વધી શકે છે. યુવાનોએ લેપટોપ, ટીવી અને મોબાઈલનો વધુ પડતો ઉપયોગ ટાળવો જોઈએ કારણ કે તેનાથી આંખોની રોશની નબળી પડવાની શક્યતા રહે છે. જો ઘરમાં પાણીની લાઈન અને ટેબને લગતી કોઈ સમસ્યા હોય તો પ્લમ્બરને ફોન કરીને તેને ઠીક કરાવો. સતત પાણીનું ધોવાણ સારું નથી. હવામાનમાં ફેરફારને કારણે તાવ આવવાની સંભાવના છે, બિનજરૂરી ઘરની બહાર નીકળવાનું ટાળવું જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *