ઘરની ઉત્તર દિશામાં રાખો આ ત્રણ વસ્તુઓ હંમેશા રહેશે મા લક્ષ્મીની કૃપા મળશે અઢળક ધન - khabarilallive    

ઘરની ઉત્તર દિશામાં રાખો આ ત્રણ વસ્તુઓ હંમેશા રહેશે મા લક્ષ્મીની કૃપા મળશે અઢળક ધન

એવું કહેવાય છે કે વાસ્તુશાસ્ત્રનો જીવન પર ઘણો પ્રભાવ પડે છે. વાસ્તુશાસ્ત્રમાં દરેક દિશાનું અલગ-અલગ મહત્વ જણાવવામાં આવ્યું છે. નિષ્ણાતોના મતે, જુદી જુદી દિશામાં મૂકવામાં આવેલી ઘણી વસ્તુઓ વ્યક્તિના જીવન પર સકારાત્મક અથવા નકારાત્મક અસર કરે છે

જો કે, માહિતીના અભાવે, લોકો સામાન્ય રીતે આ બધી બાબતો પર ધ્યાન આપતા નથી. વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર ઉત્તર દિશાને ધનના દેવતા કુબેરની દિશા માનવામાં આવે છે. એટલા માટે કહેવાય છે કે ઉત્તર દિશા હંમેશા દોષોથી મુક્ત હોવી જોઈએ.

જો ઉત્તર દિશામાં વાસ્તુ દોષ હોય તો વ્યક્તિને આર્થિક સમસ્યાનો સામનો કરવો પડે છે. કહેવાય છે કે આ દિશામાં કોઈ પણ ભારે વસ્તુ ન રાખવી જોઈએ. આમ કરવાથી ધન અને અનાજમાં ભારે ઘટાડો થાય છે. વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર ઘરનું પ્રવેશદ્વાર હંમેશા ઉત્તર દિશા તરફ હોવું જોઈએ.

કહેવાય છે કે આ દિશામાં અરીસો મૂકવો ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. આ સિવાય આ દિશામાં મની પ્લાન્ટ રાખવાથી પણ ઘરમાં સુખ-સમૃદ્ધિ આવે છે. નોકરીમાં પ્રમોશન મેળવવા માટે ઉત્તર દિશામાં ધનના દેવતા કુબેરજીની પ્રતિમા હોવી જોઈએ.

વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર ઉત્તર દિશામાં રસોડું હોવું ખૂબ જ શુભ હોય છે. એવું કહેવાય છે કે રસોડું ઉત્તર દિશામાં હોવાને કારણે માતા અન્નપૂર્ણાની કૃપા હંમેશા બની રહે છે અને ઘરમાં ક્યારેય પણ અનાજની કમી નથી આવતી. વાદળી રંગ હંમેશા ઘરની ઉત્તર દિશામાં રંગવો જોઈએ. જેથી ધન લાભનો સરવાળો ચાલુ રહે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *