રશિયાનો અને યુદ્ધનો અંત કરવા યુક્રેન પહોંચી દુનિયાની સોથી ખતરનાક વસ્તુ - khabarilallive    

રશિયાનો અને યુદ્ધનો અંત કરવા યુક્રેન પહોંચી દુનિયાની સોથી ખતરનાક વસ્તુ

હવે વિશ્વનો સૌથી પ્રખ્યાત કિલર (રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ) યુક્રેન વિરુદ્ધ રશિયાના હુમલાનો જવાબ આપવા માટે યુક્રેનની રાજધાની કિવ પહોંચી ગયો છે. આ હત્ યારાને ભૂ ત કિલર પઆવે છે. તેની ખાસિયત એ છે કે તે પોતાની રાઈફલથી સાડા ત્રણ કિલોમીટર દૂરથી પણ કોઈના મોકલેલાને ગો ળી મારી શકે છે.

વિશ્વનો સૌથી ટ્રેન્ડિંગ સ્નાઈપર ધ સનના અહેવાલ મુજબ, આ ટ્રેન્ડ કિલરનું નામ વાલી છે. કેનેડાનો રહેવાસી વાલી શુક્રવારે યુક્રેન પહોંચ્યો હતો. તેની પત્ની અને નવજાત બાળક કેનેડામાં સાથે રહે છે. 40 વર્ષીય વાલી કેનેડિયન આર્મ્ડ ફોર્સિસ (વર્લ્ડ બેસ્ટ સ્નાઈપર)ના પ્રશિક્ષિત સ્નાઈપર રહી ચૂક્યા છે. તેઓ નાટો દેશો વતી 2009 અને 2011માં અફઘા નિસ્તાનમાં પોસ્ટિંગ કરી ચૂક્યા છે. વાલી રોયલ કેનેડિયન આર્મીની 22મી રેજિમેન્ટનો સૈ નિક રહી ચૂક્યો છે, જેણે 3.5 કિમી દૂરથી દુશ્મનનું મા થું ઉડાડીને વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો.

આ પહેલા યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોદિમિર ઝેલેન્સકીએ વિશ્વના લોકોને અપીલ કરી હતી કે જે લોકો યુક્રેનની આ સ્વતંત્રતાની લડાઈમાં યુક્રેનને સાથ આપવા માંગે છે, તેઓ આવીને તેમની પ્રાદેશિક દળમાં સામેલ થઈ શકે છે.

ઉપનામ ‘વાલી’ અફઘાનિસ્તાનમાં જોવા મળે છે
દુનિયાના સૌથી ખતરનાક સ્નાઈપર કહેવાતા વાલીનું આ સાચું નામ નથી, પરંતુ નિકનું નામ છે. અરબીમાં તેના નામનો અર્થ રક્ષક થાય છે. અફઘાનિસ્તાનમાં કેનેડિયન મિલિટરી ઓપરેશનમાં તેમના યોગદાનને કારણે તેમને આ ઉપનામ આપવામાં આવ્યું હતું.

એક મિત્રના આમંત્રણ પર યુક્રેન પહોંચ્યા એક ફ્રેન્ચ અખબાર સાથે વાત કરતા વાલીએ કહ્યું કે તેને યુક્રેનના ડોનબાસ વિસ્તારમાં રહેતા એક મિત્રએ ફોન કર્યો હતો. તેણે કહ્યું હતું કે ડોનબાસ સુધી રાહત સામગ્રી સુરક્ષિત રીતે પહોંચાડવા માટે તેને એક સ્નાઈપરની જરૂર છે જે હુમલો કરી રહેલા રશિયન સૈનિકો સામે લડી શકે.

એક દિવસમાં 40-50 દુશ્મનોને મારી શકે છે
રિપોર્ટ અનુસાર, વાલીની ગણતરી વિશ્વના શ્રેષ્ઠ સ્નાઈપર્સમાં થાય છે. તેમની સૌથી મોટી વિશેષતા એ છે કે તેઓ દુશ્મનની નજરમાં આવ્યા વિના કોઈપણ જગ્યાએ કલાકો સુધી પથ્થરની જેમ પડી રહી શકે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો તેઓ ફોર્મમાં છે, તો તેઓ એક દિવસમાં 40-50 દુશ્મનોને મોકલી શકે છે. તેમની ખતરનાકતા એ હકીકત પરથી પણ જાણી શકાય છે કે સામાન્ય રીતે એક સારો સ્નાઈપર પણ 7-8 થી વધુ શિકારને મારી શકતો નથી.

યુક્રેન આવવાનું કારણ આપતા વાલીએ કહ્યું, ‘હું તેમને (યુક્રેનિયનોને) મદદ કરવા માંગુ છું. હું યુક્રેન આવ્યો છું કારણ કે અહીંના લોકો ફક્ત એટલા માટે બોમ્બમારો કરી રહ્યાં છે કે તેઓ રશિયન નહીં પણ યુરોપિયન બનવા માંગે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *